Hạng C
22/4/04
749
247
43
Các bác cao thủ giúp tôi với.

Hiện tại tôi đang muốn tháo cái bánh xe (pulley) của bơm trợ lực tay lái của xe C Class. Làm bằng mọi cách cũng không tháo được do thiếu dụng cụ

Các bác có thể xem link ở đây để tham khảo
http://www.stu-offroad.com/steering/pspump/pspulley-1.htm

Hiện tại tôi đang ở Hà nội, Bác nào có cao kiến hay tools thì cho tôi biết với, xin hậu tạ bằng cafe đá

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Tháo pulley của bơm trợ lực tay lái

Bác có thể dùng loại cảo bạc đạn thông thường với móc rộng móc vào hai lỗ trên vành đai Puly để tháo Puly ra khỏi cốt cũng được !
[/img]
Nguyên lý không khác gì , đơn giản và dễ tìm ( Hoặc chế tạo ) hơn !
Trước khi tháo chừng 15 phút nên xịt chút keo vệ sinh RP7 vào đầu trục , chú ý là đừng bạo lực quá bác nhé , đóng hay phang mạnh vào đâu đó là hối hận muộn màng đấy !:)
Chúc thành công !;)

Hạng C
22/4/04
749
247
43

Cám ơn bác. Tôi cũng đang đã chế tạo một cái tương tự nhưng nó không đủ khỏe để lôi pulley ra. Trong Saigon có bán bộ nào tương tự không bác nhỉ

Tập Lái
2/8/07
45
0
0
autopart.vn

ở hn đưa đây tớ tháo cho.
free :D:D:Dmất công đi xa chút thôi.........Vam tháo cái đó nằm ở Pháp Vân;)à mà hình như puli bằng nhựa phải không tranquôctoan ?

Hạng C
22/4/04
749
247
43

Không bác ạ, bằng thép cứng lắm. Bác cho tôi số điện thoại, tôi sẽ mang xe qua

Hạng C
22/4/04
749
247
43

Các bác cứu với, mấy hôm chạy các nơi tìm thầy thợ mà vẫn bó tay không tháo được

Hạng C
20/3/08
860
4
18

Chào các bác,em là lính mới,cho em xin được góp ý cùng các bác,cái hình mà bác der fahrer post lên ,dân trong nghề tụi em gọi là cái cảo puly,tiếc là em ở sg nếu không em cho bác muợn miễn phí luôn.mà không biết ngoài bắc kêu là gì nhỉ.nếu cứng quá thì cách tốt nhất là dùng cảo,đừng nên dùng búa đóng,vì có thể sẽ lảm cong cốt motor nhé bác.

Last edited by a moderator: