Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Em lượn OS 4 năm đọc được 5 bài liên quan đến hộp số của Ford, chưa thấy hãng nào mắc phải vấn đề này!

Hạng F
8/8/06
6.456
20.914
113
40
Hộp số xe bác chủ thớt bị hư do chạy đường dài và nhớt rớt ra ngoài hết nên hư hộp số, và cũng một lỗi duy nhất là do phốt nhớt bị hỏng,

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
lttvtvn nói:
Em lượn OS 4 năm đọc được 5 bài liên quan đến hộp số của Ford, chưa thấy hãng nào mắc phải vấn đề này!

Em làm ngành oto được gần 15 năm thấy hộp số AT của hãng nào cũng hư, từ xe bèo như Kia, Hyundai, trung bình như Ford, Toyota, Mazda đến cao cấp như Mercedes, Audi, BMW.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Xe dap nói:
Hộp số xe bác chủ thớt bị hư do chạy đường dài và nhớt rớt ra ngoài hết nên hư hộp số, và cũng một lỗi duy nhất là do phốt nhớt bị hỏng,

Bác nhắc vụ này em mới nhớ vụ án nằm đường của chiếc Navara mà em đăng dưới đây: " ... Sẵn thớt đây em cũng báo lỗi của Navara để các bác khỏi hụt hẫng :). Navara của thằng em chạy mới hơn 15,000km thì nằm đường. Cẩu kéo xuống Cường thanh thì báo do hư ly hợp. Hậu quả là hỏng mâm ép, hư ổ bị, phốt, phải rà lại bánh đà .... Báo giá khoảng 20 chai :mad::mad:.
Dù xe mới lấy hơn 6 tháng nhưng do ly hợp nằm ngoài phạm vi bảo hành nên chi phí chủ xe tự lo. Em quá bức xúc vì chưa thấy xe nào hơn 700 triệu mà chỉ chạy hơn 6 tháng đã hỏng ly hợp đành đến văn phòng Cường thanh hỏi cho ra chuyện thì được biết :" không phải chì có xe anh, Navara đã có 4-5 chiếc bị như trường hợp này rồi. Xe anh 6 tháng là tốt rồi, có xe chạy chưa được 2 tháng dưới 1,000km đã hỏng ly hợp còn chưa được bảo hành kia..." :mad::mad: ..

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?L%E1%BB%97i-nghi%C3%AAm-tr%E1%BB%8Dng-c%E1%BB%A7a-Nissan-Navara&m=3751191&high=x108+navara&mpage=2

Hạng B2
6/11/12
234
898
93
44
vung tau
www.otosaigon.com
Bác chạy khủng quá, mới nhận xe được có 3 tháng mà chạy được 16k km rồi. Trong một thời gian ngắn mà chạy nhiều thế chắc hộp số chịu không nổi.

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Chia buồn cùng bác chủ....
Em cũng có người bạn ở Q5, T3 vừa rồi tính mua Focus 2013 New, ông ta tính lên SFG đặt cọc thì không biết ông ta moi đâu ra thông tin xe Focus New dùng cùng hộp số ly hợp kép Powershift với Fiesta , mà lỗi hộp số ở Fiesta thì ông ta đã biết, nên ông ta không dám đặt cọc và mang tiền qua Toyota THĐ và làm con Altis 2.0 ngon lành.

Status
Không mở trả lời sau này.