mtd
Tập Lái
17/11/11
15
1
3
Hồ Chí Minh
mấy bác thấy sao chứ em xài Michelin ổn mà!!! giảm tiếng ồn cho xe Lac EX của em.
em thay vỏ ở Lý Thái Tổ gần bùng binh.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Chả bít sao chứ con Hankook theo xe Lac SE của em chạy từ hồi mua tới giờ rớt ổ gà lia lịa mà có thấy bị gì đâu, ồn thì cũng chả thấy ồn mấy! Chắc tại xe cùi bắp! Lúc em làm thầu trong Mer thấy họ toàn lắp vỏ Continental ko hà!

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Em xài Mic thấy ok mà bác!Êm ái,có điều mau mòn và không được bơm quá áp suất quy định(vỏ mỏng nên bơm quá áp sẽ làm phù).

Hạng C
22/12/11
589
18.558
93
mtd nói:
mấy bác thấy sao chứ em xài Michelin ổn mà!!! giảm tiếng ồn cho xe Lac EX của em.
em thay vỏ ở Lý Thái Tổ gần bùng binh.

Vài bác đọc - hiểu ko cẩn thận.
Ở đây chưa bàn sâu về vấn đề chât lượng của Mic
Chỉ bàn vào đề tài chính là thái độ bố láo và đổ thừa chối bỏ của nó khi khách hàng trình bày và than phiền sự cố từ vỏ Mic.

Ở VN, những thái độ kiểu này đáng được hưởng một màn tẩy chay quyết liệt thì người tiêu dùng mới thật sự được đối xử công bằng.

Hạng D
13/1/11
2.425
32.495
113
:D:D:D:D:DBác chủ thì kêu gọi tẩy chay thái độ bán hàng của Mic, mấy bác lại nói về sản phẩm good, 2 luồng ý kiến hok ăn nhập gì hết.:D:D

Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM
k3 nói:
euro car nói:
hôm trước lên Goodyear thay 4 cái Wrangler HP cho Escape. Thì có thấy Goodyear cũng sản xuất thêm 2 dòng Efficient Grip và Excellence rất êm. Có lẽ thích hợp cho sedan. Có thể sẽ không êm bằng Michelin, nhưng giá rẻ hơn Mi & BS và phù hợp đường Việt Nam.
Xe e xuất xưởng Trường Hải đã lắp 4 vỏ Good Year Excellence rồi. Nhưng lên 4R nhiều bác than đi loại này ồn quá, càng chạy càng ồn, khuyến cáo thay vỏ Mit đi mới êm.

Em nghe giới thiệu thế, chứ chưa đi 2 loại này. Bác đi thực tế thấy thế nào? Có thể kiếm chiếc nào chạy vỏ BS thử xem có chênh lệch gì ko? Thú thật, hôm trước có ngồi thử chiếc X6, vỏ Continential thì thấy có êm hơn Escape, vỏ Goodyear 1 chút, chứ không như mình tưởng tượng là như ngồi êm ái như trên ghế saloon trong căn phòng máy lạnh.