Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
ducreddoor nói:
Kamelot nói:
ducreddoor nói:
@ Kam ơi, cầu trước và cầu sau của em đều là cầu mer hết đấy(toàn bộ 2 cầu). Phải thay toàn bộ cho cùng tốc độ anh ạ. Nếu thay cầu sau Mer, mà giữ cầu trước zin thì không sử dụng 2 cầu cùng lúc được đâu. Vì thế Cầu trước nên tháo ra cất vào kho đi.

Ý anh hỏi là 2 cầu Merc của em là toàn bộ đều là 2 cầu sau, 1 cầu sau lấy lắp ngược ra cầu trước, hay là nó đã bao gồm 1 cầu trước và một cầu sau zin ( bộ của Merc loại dành cho xe 4WD) á.

@Kam: xe em là hai cầu sau, lắp ngược 1 cái lên cầu trước... vẫn chạy bình thường.... khi chạy 2 cầu một lúc tốc độ có thể lên 50-55km/h đấy anh.
Xe của em cung giống Bác Kam là chạy cầu sau thôi, cũng muốn làm thêm cầu trước cho nó oai. Giờ đang nghiên cứu là lắp cầu nào cho phù hợp tốc độ và tua của cầu sau đã bị thay thế.
Bác Kam nghiên cứu quả nào phù hợp anh em minh lắp nhé.
Chi phí cho cầu trước, rồi còn 2 thanh ngang, 1 thanh dọc nữa ( chác khoảng 5 chai ý nhỉ )

Hạng D
15/7/07
1.805
11.430
113
PhanLGL nói:
Xe của em cung giống Bác Kam là chạy cầu sau thôi, cũng muốn làm thêm cầu trước cho nó oai. Giờ đang nghiên cứu là lắp cầu nào cho phù hợp tốc độ và tua của cầu sau đã bị thay thế.
Bác Kam nghiên cứu quả nào phù hợp anh em minh lắp nhé.
Chi phí cho cầu trước, rồi còn 2 thanh ngang, 1 thanh dọc nữa ( chác khoảng 5 chai ý nhỉ )

Xe bác cầu sau cầu nào thì lắp cầu trước loại đó thôi, dễ mà, đâu khó xử như xe em.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
DINHCHUA nói:
Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều

không có việc gì khó chỉ sợ mình không liều thôi.....

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Các bác chuyên gia ơi cho em hỏi thăm 1 cái này.

Em có 1 chiếc Jeep bầu, thấy còn 2 cầu mà nghe bác thợ máy bảo là đồ lai rùi :( cho nên chạy nó hú.

Bây giờ có chỗ nào làm lại toàn bộ máy lẫn 2 cầu sao cho nó êm êm (và trong khả năng của em) thì chỉ dùm cho em nhé.

Máy máy dầu/xăng gì em cũng OK vì cái hốc máy & capô xe em nó dư chỗ nhiều lắm.

Cám ơn ý kiến các bác.

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Capo bầu thì còn dư nhiều chổ đúng rồi, cầu jeep thì đương nhiên hú rồi(vậy mới gọi là Jeep), muốn êm hơn thì thay cầu mới nhưng giá chát lắm.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
DINHCHUA nói:
Capo bầu thì còn dư nhiều chổ đúng rồi, cầu jeep thì đương nhiên hú rồi(vậy mới gọi là Jeep), muốn êm hơn thì thay cầu mới nhưng giá chát lắm.

Thay Cầu mới làm gì, để cầu cũ mà đi cho nó hú hú.. thế mới sướng

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Đúng rồi phải "hú", đi xe không có còi đôi khi phải "hú" huống hồ gì cầu Jeep đã là bệnh kinh niên rồi. Chạy gần là thiên hạ biết rồi...sướng như đi xe Jeep

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
chúc mừng tiếng hú của mấy bác nhé.....nghe tiếng jeep hú riết mà đến khi ae hú một tiếng chẳng thấy dinhchu đâu hết... rõ chán............ha ha..