Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay bình acquy Ford Ecosport

Tập Lái
25/8/14
8
4
3
67
gò vấp
Các bác cao kiến và kinh nghiệm cho em hỏi tý nhé .
Xem em mua đc 5 tháng...chạy khoảng 3.500Km....và không độ đẻo chi hết ngoại trừ DVD trong hãng nó lắp.
Xe em không đi một tuần lễ ( không lock cửa)...lên đề không nổ máy ...bình còn 4,5 volts. Kêu thợ lại kích bằng pin dự phòng cho nổ máy tại chổ hơn nữa giờ sau...đo bình lên 12 volts
Như vậy là sao các Bác, xin chỉ giáo ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/9/15
63
57
18
35
Thay gs 60 hoặc varta chuyên bmw, mini, mẻ. Lock cửa cũng chết. Chỉ được vài xe là acquy được thôi. Đa số bình theo xe eco rất cùi mía.

Tập Lái
25/8/14
8
4
3
67
gò vấp
Tiền em ko quan trọng nhưng em đang kiếm thay em nào cho ngon. Cái bình hiện tại thì vẫn xài ổn. Nhưng mà ko hiểu sao 1 vài ngày thì vẫn ok. Mà để 1 tuần ko đi lại bị vậy khả năng chất lượng của bình kém quá. Nhà em còn mấy em xe khác thì ok. Thậm chí có xe để cả tháng ko đi vẫn nổ ngon lành. Em eco lại vậy. Đang cần lời khuyên nên thay bình nào thì hợp với Eco.
Xe mình mới lấy hôm tết đây thôi và odo có hơn 3000km.....không có việc nên nằm ụ một tuần (không lock cửa nha) bình hết điện.

Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Không nên bình điện lâu quá anh ơi, nó cung như pin thôi anh. Nên để khoảng 3 ngày anh đề cho nó xạc lần sẽ tốt hơn và tốt cho máy nữa ak anh.