Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay binh cho Huyndai I20

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Sáng hôm qua em có việc gấp thì xuống đề xe không nổ, em kiểm tra thì bình đã không còn điện nữa, vì việc gấp nên em không thể đợi đem lên hãng thay thế nên em có gọi dịch vụ chạy đến thay thế tận nơi.

Em chỉ có một thắc mắc là bình cũ xe em là 12V-48A nhưng khi thay bình mới thì 12V-50A

Các bác cho em hỏi như thế có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe em không,

Tiện thể em cũng muốn hỏi khi bị hết bình em không biết làm cách nào để lock cửa sau cả :((

Cám ơn các bác tư vấn.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
50Ah hay 48Ah chỉ là thông số báo hiệu dòng dự trữ của bình lớn hay nhỏ khi tiêu thụ trong 1 giờ
Vậy, 48 hay 50 không ảnh hưởng gì ngoại trừ gấm nhiều lần có thể làm hỏng bộ nạp
Khi bị hết bình, xe nào cũng có chìa khóa cơ để lock cửa.

• Like
Reactions: hungnm
Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
50Ah hay 48Ah chỉ là thông số báo hiệu dòng dự trữ của bình lớn hay nhỏ khi tiêu thụ trong 1 giờ
Vậy, 48 hay 50 không ảnh hưởng gì ngoại trừ gấm nhiều lần có thể làm hỏng bộ nạp
Khi bị hết bình, xe nào cũng có chìa khóa cơ để lock cửa.
Cám ơn bác, nhưng em chỉ lock được 4 cửa trước còn cửa thứ năm ( cửa cốp) thì không biết cách nào clock cả.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Sáng hôm qua em có việc gấp thì xuống đề xe không nổ, em kiểm tra thì bình đã không còn điện nữa, vì việc gấp nên em không thể đợi đem lên hãng thay thế nên em có gọi dịch vụ chạy đến thay thế tận nơi.

Em chỉ có một thắc mắc là bình cũ xe em là 12V-48A nhưng khi thay bình mới thì 12V-50A

Các bác cho em hỏi như thế có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe em không,

Tiện thể em cũng muốn hỏi khi bị hết bình em không biết làm cách nào để lock cửa sau cả :((

Cám ơn các bác tư vấn.
khi lock cửa thì cửa sau nó cũng lock luôn mà bác

• Like
Reactions: hungnm
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
em thử lock hết các cửa bằng tay, sau đó thử mở cửa sau mà thấy vẫn mở được :((
bac phải bấm LOCK trên remote chứ!
hết bình thì đai thay bình chứ không lấy gì nó nuôi cái não của nó