Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay bình cho X5 3.0

Hạng B1
22/8/11
55
0
0
bác chạy cái xe tiền bằng cái nhà mà bác chơi cái khoá cổng bằng dây thun thì em thua bác luôn... theo ngu ý của em bác nên mua bình zin, tiền nào của đó và còn nhiều vấn đề kỹ thuật khác mà bác (và cả các bác thợ tay ngang) ko lường trước được....

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Vậy ở VN có máy để register chưa KK ?? KHông lẽ chỉ vì không register được mà phải bỏ 20 chai thay vi 2-3 chai hehe, tiền bạc cũng là 1 vấn đề nhưng cảm giác bị chém ngọt quá cũng bực mình chứ.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
beerlover nói:
bác chạy cái xe tiền bằng cái nhà mà bác chơi cái khoá cổng bằng dây thun thì em thua bác luôn... theo ngu ý của em bác nên mua bình zin, tiền nào của đó và còn nhiều vấn đề kỹ thuật khác mà bác (và cả các bác thợ tay ngang) ko lường trước được....

Nếu tiền nào của đó thì nói làm gì nữa bác, vấn đề là 1 cái bình acquy không thể đáng giá 1000 USD được, còn tại sao nó lên đến 1000 USD thì chắc chỉ có EA trả lời được.

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
E cũng ko rõ là có hay ko, trong EA chắc là có, ở ngoài thì e ko rõ, để lát e gọi hỏi Bác Sỉ.

Với lại chuyện mua bình mang về là khó, nên giá bên EA cao cũng ko gì là lạ.

Đó là lý do tại sao dòng Bim hay hư va.t hệ thống điện là vậy mà nhiều người ko biết.

Hạng B1
22/8/11
55
0
0
@hungoluv: hì hì, thế mà bên thớt kia có bác gì đó hỏi EA "ăn" 1 xe khi bán được bao nhiêu mà có bác còn nhảy ra chọi đá bác ấy, nói là bác ấy ko biết mua bán thế này thế nọ... em cũng nghĩ ko thể 1000usd cho 1 cái bình được, chắc giá gốc tầm ~250 nhỉ

Hạng B2
7/12/09
320
51
28
Kutkitkk nói:
@Mathieucp:
Đúng rồi!

Còn CCA e tóm tắt lại là chỉ số để xác định dc khả năng của pin có thể khởi động dc trong môi trường nhiệt độ thấp 0c F, chỉ số của CCA càng cao thì khả năng kích hoạt năng lượng càng cao.

Register ở đây phải có 1 cái máy Scan nên ko phải ai cũng có. Rất dễ nhưng có khó làm.
Bác nói thế thì e sure là bác sai nha. Scan cũng chỉ là quét qua hệ thống, ko code lại thì ko gọi là register.

Hạng C
15/5/07
951
505
93
58
Em ko nghĩ là thằng tây nó lại tự làm khó mình như vậy, chẳng qua chỉ là cách hiểu khác nhau thôi. Bình ắc quy thường được quan tâm tới size & power, power thì với dân Việt là Ah còn với tây nó là khả năng phóng ( nạp ) bao nhiêu A mà vẫn duy trì được điện thế đầu ra ở ngưỡng cho phép trong một khoảng thời gian nhất định. Em thừa nhận là cách quan niệm của bọn tây về power ( CCA ) nó chuẩn hơn cách quan niệm về power ( Ah ) của dân Việt, vậy kết luận là bác chỉ cần mua cái bình nào mà nó đảm bảo được cái ngưỡng điện áp cho phép khi phóng ( nạp ) trong khoảng 30" ở 0 độ F giống cái bình theo xe là ổn chứ ko nhất thiết phải mua bình của hãng.

Hạng B2
17/8/07
275
117
43
Em vừa tìm hiểu và đã đặt hàng, kết quả xổ số đây:
  1. Bình chỉ có tác dụng lúc đề máy và có tác dụng duy trì 1 số chức năng chạy nền lúc tắt máy như chống trộm... Do đó, dùng bình nào cũng được, miễn đủ (hoặc hơn chút) chỉ số ampe. Không có vụ register nha.
  2. Do đó, dùng bình ngoài loại tốt, khoảng 2 năm thay 1 lần còn tốt hơn dùng bình zin quá 3 năm.
  3. Em đã đặt loại Delko 90A (đúng bằng loại zin, đúng size).
  4. Giá bình nói ra em sém té, chỉ hơn 2 chai chút hà [:O] Hy vọng liều ăn nhiều :D
Qua đây em có 1 số kết luận cá nhân:
  • EA ăn dày phần lớn dựa trên tâm lý sợ sệt, cứ phải chính hãng của người dùng.
  • Cứ hành động theo suy nghĩ chính mình, giống như đi massage hay bia ôm em cứ chọn girl nào cái mẹt xấu xấu mà kết cấu nó OK là được. Không nhất thiết hàng hiệu hót-girl dễ bị ết lắm, hĩ hĩ

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
CADman nói:
Em vừa tìm hiểu và đã đặt hàng, kết quả xổ số đây:
  1. Bình chỉ có tác dụng lúc đề máy và có tác dụng duy trì 1 số chức năng chạy nền lúc tắt máy như chống trộm... Do đó, dùng bình nào cũng được, miễn đủ (hoặc hơn chút) chỉ số ampe. Không có vụ register nha.
  2. Do đó, dùng bình ngoài loại tốt, khoảng 2 năm thay 1 lần còn tốt hơn dùng bình zin quá 3 năm.
  3. Em đã đặt loại Delko 90A (đúng bằng loại zin, đúng size).
  4. Giá bình nói ra em sém té, chỉ hơn 2 chai chút hà [:O] Hy vọng liều ăn nhiều :D
Qua đây em có 1 số kết luận cá nhân:
  • EA ăn dày phần lớn dựa trên tâm lý sợ sệt, cứ phải chính hãng của người dùng.
  • Cứ hành động theo suy nghĩ chính mình, giống như đi massage hay bia ôm em cứ chọn girl nào cái mẹt xấu xấu mà kết cấu nó OK là được. Không nhất thiết hàng hiệu hót-girl dễ bị ết lắm, hĩ hĩ

Tiện thể bác cho luôn cái liên lạc nơi bán luôn đi bác! thanks

Hạng B2
17/8/07
275
117
43
Em đặt ở Gagare Vĩnh Hòa (đường Trương Công Định, Vũng Tàu) bác ạ.