Tags
phanh
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
F30 đời 2012 10 chiếc chắc hết 8 chiếc bị banh cái van hằng nhiệt
Xe anh đem ra ngoài được rồi, đừng để tụi nó chém nữa. Nhưng F30 đời 2012 nó hay bị hư cái van hằng nhiệt lắm 10 chiếc bị chắc hết 7 8 chiếc, anh nên đem ra garage chuyên BMW để check lại và thay đồ cho rẻ, xe hết bảo hành rồi vào đó chi cho nó chém.
Em thì lại thấy bị nhiều ở ABS sensor, chưa thấy con F30 nào bị van hằng nhiệt

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Chơi bim mà, nó khám cái 3 chai là nhẹ nhàng rồi. Bác f30 mà bị vậy thì đúng là tập lái. Hoặc là sâu đối thủ dìm hàng, hai là gà (mà đi bim 5 năm rồi sao gà được)?

Hạng C
5/2/09
593
4.166
93
Bác cần hỗ trợ service hay phụ tùng thì anh em Bimmer trên này cũng giúp được hay giới thiệu các gara bên ngoài dễ dàng nhé!
Bác Moon, em cần gara nào chuyên Mini hay BMW uy tín khu vực q2, Bình Thạnh, xin giới thiệu giúp. Cảm ơn Bác.

Tập Lái
20/3/18
2
2
1
41
Em đã đem vào cho Thaco nó chém luôn rồi, kết quả là khi nó làm xong hết, bị luộc gần 25 chai, chuẩn bị vác xe về, trên đường chạy thấy xóc quá, quay lại kêu nó kiểm tra, thì ba má nó ơi, nó chưa thay cái bố thắng sau, vậy mà nó dám báo là thay xong hết rồi :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad: em điên máu quá, hôm đó mà đem xe về nhà, thì mất toi mấy chai rồi
Kinh nghiệm cho các bác đem xe đi sửa ở Thaco, nhớ kiểm tra lại toàn bộ phụ tùng nó đã thay, mình phải nhìn thấy hết những bộ phận nó thay trên xe rồi mới đem xe về

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác Moon, em cần gara nào chuyên Mini hay BMW uy tín khu vực q2, Bình Thạnh, xin giới thiệu giúp. Cảm ơn Bác.

Quận 2 bác qua gara Joe 174 Nguyễn Thị Định, Phường Bình Trưng Tây, Quận 2

Quận Bình thạnh, em kg biết nhưng khá gần quận 2, bác qua đó nhé!

• Like
Reactions: janau
Hạng C
5/2/09
593
4.166
93
Quận 2 bác qua gara Joe 174 Nguyễn Thị Định, Phường Bình Trưng Tây, Quận 2

Quận Bình thạnh, em kg biết nhưng khá gần quận 2, bác qua đó nhé!
Tks bác Moon. Chỗ này ngay gần nhà rồi. Sẽ còn nhiều thứ về hư hỏng và sửa chữa Mini nhờ bác giúp, có gì em hỏi bác sau nhen.

Hạng B2
28/9/08
248
3.078
93
Sẵn cho e hỏi luôn ở q7 thì đi bảo dưỡng đâu uy tín? lâu nay vác vô Euroauto nhưng từ bữa pass cho TH có vô 1 lần nản quá, giờ bơ vơ luôn, xe em f30.

• Like
Reactions: skyhuman
Hạng D
18/3/08
1.523
12.404
133
Em đã đem vào cho Thaco nó chém luôn rồi, kết quả là khi nó làm xong hết, bị luộc gần 25 chai, chuẩn bị vác xe về, trên đường chạy thấy xóc quá, quay lại kêu nó kiểm tra, thì ba má nó ơi, nó chưa thay cái bố thắng sau, vậy mà nó dám báo là thay xong hết rồi :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad: em điên máu quá, hôm đó mà đem xe về nhà, thì mất toi mấy chai rồi
Kinh nghiệm cho các bác đem xe đi sửa ở Thaco, nhớ kiểm tra lại toàn bộ phụ tùng nó đã thay, mình phải nhìn thấy hết những bộ phận nó thay trên xe rồi mới đem xe về

kinh nghiệm sửa xe ở vn, hãng hay gara nào cũng vậy, cứ phải tự kiểm tra các hạng mục sửa hay thay thế khi lấy xe, yêu cầu đưa phụ tùng đã thay thế để tự mang về trên đường ghé sọt rác nào đó vứt :)
Rất hay bị kiểu : ah quên, em sót mục này mục kia, nhất là những gara chính hãng theo kiểu độc quyền này.
Ngày xưa EA làm thì các Bác chửi nhoi trời đất, giờ thử chửi Thaco đi ! toàn thợ sửa xe Huyndai ba gác qua sửa xe BMW, hài lòng chưa ?

Xe em bị báo cảm biến lỗi ABS, tùm lum hết, vừa vác xe vào Thaco, chưa gì nó bắt kiểm tra xe, tính phí kiểm tra xe mất toi 3tr, điên máu heo. Trước Euro Auto đâu có vụ này
Rồi Thaco báo vài cái lỗi phải thay phụ tùng mà em chưa hề thấy trên xe báo gì cả:
1. Mòn bố thắng trước sau (trên xe bảng điều khiển không hề thấy đèn báo cái này, không hiểu là do bố chưa mòn hết, hay là do cái cảm biến bị hư), em có kiểm tra thì cũng thấy nó cũng mòn thiệt nhưng cũng còn chạy được khoảng 1-2k km nữa
Nó báo giá cái bố trước = 5.6 tr, cảm biến độ mòn bố thắng = 800k
bố sau = 3,3 tr, cảm biến bố sau = 900k
2. Van hàn nhiệt = 3,7tr (cóc hiểu nó là cái giống gì, cũng không hề thấy báo trong bảng điều khiển xe)
3. Cảm biến tốc độ bánh xe sau trái = 3,2tr (cái này mới điên, đợt trước xe bị lỗi ABS gì gì đó, Euro Auto nó báo thay cảm biến bên phải là hết lỗi, thay xong vẫn bị lỗi, giờ nó lại kêu thay tiếp cái bên trái, chắc phải thay từ từ nguyên cái xe mới hết lỗi :mad:)

Tổng thiệt hại báo giá bên Thaco đợt này gần 25 chai, chưa tính 3 chai tiền kiểm tra nữa
Thấy xót xèng quá, đang muốn hỏi các bác xem mấy món ở trên có món nào thay ở bên ngoài yên tâm được không, chứ vác vào hãng nó chém vãi quá

Cảm ơn các bác
Bác ở trong Sài Gòn thì ghé qua bên e rồi bên e kiểm tra và báo giá tốt cho ạ. Bên e chuyên về BIM ạ. Đc: 1165 Lê Đức Thọ, Phường 13, Quận Gò Vấp, Tp.HCM... Hotline: 0908.676.997

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Tks bác Moon. Chỗ này ngay gần nhà rồi. Sẽ còn nhiều thứ về hư hỏng và sửa chữa Mini nhờ bác giúp, có gì em hỏi bác sau nhen.

Quận 7 bác qua gara Auto Only - Nguyễn Văn Linh hoặc gara B&M 582/1 Huỳnh Tấn Phát.

• Like
Reactions: Huannnguyen