Tập Lái
20/3/16
42
16
8
32
Chả là nãy ngồi buồn em lên bmwusa build xe cho vui. Đó giờ em cứ tưởng bmw phong cách thể thao nên nội thất đơn gian, đâu ngờ vào web mỹ build thì ôi trời ơi, tùy chọn options thì vô vàn.... các bác muốn ốp gỗ, thay mâm, đổi navigator tùy thích. Chả phải tự dưng BMW là xe bán chạy nhất nước Mĩ năm 2015. Ngay cả con 320i mà còn có thể ốp gỗ đẹp long lanh thì em xin kếu với bmw việt nam luôn, nguyên cái táp lô toàn nhôm với nhôm nhìn buồn vô cùng, em đâu ngờ xe bmw về đây lại bị xẻo thịt tè le đến vậy. Các bác rãnh rỗi thì vào bmwusa build thử cho vui, ráng giữ bình tĩnh đừng chết thèm như em nhé các bác hehe.

• Like
Reactions: Tieudao286
Hạng B2
28/4/12
227
73
28
Một phần vì thuế cao, một phần phải làm giá để cạnh tranh với xe lắp trong nước như C, E và S của Mercedes nên phải mang những chiếc bản base từ bên kia về bán, chứ lắp option như bên Mỹ thì có khi chiếc Bim 3 giá bằng chiếc E của Mer thì bán cho ai mua

Hạng B2
3/5/06
211
99
28
bác có dịp qua Đức hay EU thử vào showroom của Mer hay BMW thử xem sẽ thấy vui hơn, nhìn option xe chán luôn, thua xa bán ở VN bác ợ đặc biệt là Mer, có lẽ đa phần người mua xe chỉ để phục vụ đi lại nên người dùng chả quan tâm lắm option cho tốn kém trừ 1 bộ phận chơi xe, còn ở VN xe mắc quá nên người mua quan tâm nhiều hơn option.

mấy anh bạn bên Mẽo của mình toàn mua bản base cho rẻ, có anh mới mua Acura RL ngang ngửa 5 series bản base có 38k.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HangXanh#2006
Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Tình trạng này đã có từ lâu rồi bác và sắp tới nếu nghị định tăng thuế nhập khẩu đc áp dụng thì sẽ bi đát hơn nữa. Dù sao cũng an ủi một phần là Bim nó còn đỡ hơn mấy em Porsche. Cả cái gạt tàn và logo in màu cũng đưa vào option đặt thêm đó bác.

8/10/15
221
145
43
Chẳng qua là do cái chính sách thuế chẳng giống ai đang được áp dụng ở vn mình thui, chứ chẳng hãng xe nào muốn bán cái xe mà option chẳng có gì

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Tình trạng này đã có từ lâu rồi bác và sắp tới nếu nghị định tăng thuế nhập khẩu đc áp dụng thì sẽ bi đát hơn nữa. Dù sao cũng an ủi một phần là Bim nó còn đỡ hơn mấy em Porsche. Cả cái gạt tàn và logo in màu cũng đưa vào option đặt thêm đó bác.
Mấy cái option trên thì liên quan gì đến chính sách thuế nhỉ? Kinh doanh đúng biết cách moi tiền của thượng đế.

• Like
Reactions: Dunlythonhi
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Đâu phải vấn đề của riêng BMW, hãng nào ở VN cũng vậy mà.
Bác so với US là thôi rồi, bên đó 1 mẫu xe phải có gần chục phiên bản từ option đến động cơ, chưa kể phần custom.
Ai biểu thị phần xe ở đây ít quá, bán hàng base cắt xén mà mọi người vẫn mua, hic.

Hạng B2
22/10/15
134
52
28
39
Em chỉ mong giảm thuế để bán được nhiều nhiều xe nuôi gia đình mấy bác ơi , chứ thuế tăng lên kiểu này sale tụi em chết hết , hiu hiu :(((

• Like
Reactions: np.tan