Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Vấn đề này muôn thủa rồi, vào xem trực tiếp thấy option nghèo nàn, phục vụ kiểu thị xã ... Dân tình ném gạch ngay : " đam mê nó phải thế, phải mua về độ điếc các kiểu mới là dân chơi bim".
Bó tay !!!

• Like
Reactions: khoipham
Hạng B1
14/8/12
77
40
18
Tuyệt Tình Cốc
Bác nói thế chưa đúng nhé tuỳ điều kiện mỗi người.
Xác định chơi BIM thì lúa thóc mạnh đủ lực chịu chi phí sửa chữa, bảo trì ...vv Linh kiện xịn toàn từ hãng. Nội thất cũng đẳng cấp hơn hẳn so với mấy dòng xe khác, tiền nào của đấy cả thôi ạ.

Services của BIM ở Việt Nam thì em chưa biết nhưng bên Mỹ ông anh em nói là five star services đấy bác.

Thân ái!

Hạng B1
14/8/12
77
40
18
Tuyệt Tình Cốc
Đúng rồi bác sonnguyen, đủ tiền chơi BIM thì ngán gì mấy cái lặt vặt bác nhỉ :) Cố gắng cày tiền trong 3 năm nữa để cưới 1 em BIM về làm vợ quá :) không thể chịu nổi

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Thêm cái nữa là không biết xe nhập về có giống bản bển không, chơ đợt trước em hỏi 1 sale Audi bảo Audi A4 cũng tệ hơn con Vios nữa, em nghe mà hoảng (Audi cũng nhập như BMW).

Tập Lái
30/8/16
7
14
3
53
B

Services của BIM ở Việt Nam thì em chưa biết nhưng bên Mỹ ông anh em nói là five star services đấy bác.

Thân ái!
Dịch vụ của BMW Mỹ thì khỏi nói rồi.
Xe của em khi mua , dealer Crevier California nó dán sẵn con tem lên kiếng xe, bất kỳ lúc nào xe em dơ , cứ chạy tới dealer, nó sẽ rửa xe hút bụi free ( lifetime). CÒn xe em tới kỳ thay nhớt, hay bị bất kỳ vấn đề gì phải tới dealer, thì nó sẽ cho mượn 1 chiếc xe tương tự, hoặc đời cao hơn để chạy đi làm (trong khi xe em đang sửa). CÒn nếu em phải ra sân bay John Wayne để bay sang tiểu bang khác dài ngày , nếu sợ gởi xe ở sân bay tốn tiền thì cứ lái xe đến dealer, gởi xe ở đó , nó sẽ cho xe chở ra sân bay, và đến ngày em về nó ra sân bay đón em về dealer lấy xe về nhà ( tất cả đều free).

Còn việc build xe thì như trang web đã nói. Các bác tự do build xe theo các option có được. Sau đó chờ bên nhà máy lắp ráp ( thường thì ở ngoài nước Mỹ, ở Mỹ không có xưỡng lắp ráp BMW), thời gian lắp ráp khoãng 1 vài tháng, khi nào xe chở về dealer, họ sẽ thông báo lên nhận xe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Dịch vụ của BMW Mỹ thì khỏi nói rồi.
Xe của em khi mua , dealer Crevier California nó dán sẵn con tem lên kiếng xe, bất kỳ lúc nào xe em dơ , cứ chạy tới dealer, nó sẽ rửa xe hút bụi free ( lifetime). CÒn xe em tới kỳ thay nhớt, hay bị bất kỳ vấn đề gì phải tới dealer, thì nó sẽ cho mượn 1 chiếc xe tương tự, hoặc đời cao hơn để chạy đi làm (trong khi xe em đang sửa). CÒn nếu em phải ra sân bay John Wayne để bay sang tiểu bang khác dài ngày , nếu sợ gởi xe ở sân bay tốn tiền thì cứ lái xe đến dealer, gởi xe ở đó , nó sẽ cho xe chở ra sân bay, và đến ngày em về nó ra sân bay đón em về dealer lấy xe về nhà ( tất cả đều free).

Còn việc build xe thì như trang web đã nói. Các bác tự do build xe theo các option có được. Sau đó chờ bên nhà máy lắp ráp ( thường thì ở ngoài nước Mỹ, ở Mỹ không có xưỡng lắp ráp BMW), thời gian lắp ráp khoãng 1 vài tháng, khi nào xe chở về dealer, họ sẽ thông báo lên nhận xe.

Nghe bác nói mà tuyệt vời quá bác ạ. Bên VN mình, em thì em chưa mua xe chơ nghe mấy bác bảo làm ăn cũng có khách vui, có khách buồn vậy á. Xe thì option cắt hết. Thật ra vì đam mê mới mua chơ không thì cũng hơi nản :D. Option thì đắt chà bà lửa.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Bác nói thế chưa đúng nhé tuỳ điều kiện mỗi người.
Xác định chơi BIM thì lúa thóc mạnh đủ lực chịu chi phí sửa chữa, bảo trì ...vv Linh kiện xịn toàn từ hãng. Nội thất cũng đẳng cấp hơn hẳn so với mấy dòng xe khác, tiền nào của đấy cả thôi ạ.

Thân ái!
Cái phần màu đen ở đâu thì nó hợp lý chứ ở VN "còn ngu lâu lắm mới vào hãng mua phụ tùng" mọe tự nhiên tiền làm ra muốn mua phụ tùng độ xe phải ói ra 10% VAT nuôi cái lũ bù nhìn trong nước chả giúp dc gì cho dân là thấy k muốn vào hãng rồi :D
Chơi xe Đức đâu nhất thiết phải tài chính thật mạnh và đủ lực, nhiều ông đi xe Đức ít tiền hơn cả đi xe Hàn hay xe Nhật nữa là, quan trọng bản thân mình thôi :)

Tập Lái
16/11/15
17
7
3
46
Thuế xe cao là để bảo hộ mấy ông sx- lắp ráp trong nước. Mịa, bảo hộ bao năm nay thử hỏi có thiết kế, sx nổi 1 cái xe 4B từ a-z k. Cho tụi nó chết mịa hết đi, giảm thuế cho dân đc nhờ :)
Giảm thuế sau được em ơi. thuế giảm thì tài khoản mấy ảnh giảm theo thì sau.

• Like
Reactions: Dunlythonhi