Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay cao su chụp rotyun lái CRV 2013

Tập Lái
12/4/19
5
1
3
39
Thay cao su chụp rotyun lái CRV 2013

Hôm nay vô hãng báo rách cao su chụp che Rotyun lái. Họ bắt thay nguyên cụm rotyun lái gần 2 triệu, sợ thật! Anh chị cho em hỏi chỗ nào thay cao su chụp rotyun lái ạ?

Hãng bắt thay nguyên cụm chứ ko thay lẻ cao su chụp T_T

Xin cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Cho thông số như thế ai mà biết xe gì , đời gì mà tìm cho bạn

Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Vấn đề là rotyun đã bị rơ chưa , bác qua gara cường nguyễn đường phạm văn đồng thấy có thay câi này , e chưa làm ở đây bao giờ , nhưng thấy bảo có làm , bác tham khảo

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
View attachment 2130153

Hôm nay vô hãng báo rách cao su chụp che Rotyun lái. Họ bắt thay nguyên cụm rotyun lái gần 2 triệu, sợ thật! Anh chị cho em hỏi chỗ nào thay cao su chụp rotyun lái ạ?

Hãng bắt thay nguyên cụm chứ ko thay lẻ cao su chụp T_T

Xin cám ơn
Đúng ra nó kh thay cả cụm mà mình gọi là tái sinh, tức là lấy cái cũ ra, chùi rửa, thay bạc đạn, vân vân,coi như mới, và sau đó thêm dầu mỡ và ráp vào. Chứ cái mới kh có giá đó đâu. Tôi thì nên làm đi, vì mình biết đã thay, chứ không lên cao tốc, mình muốn rẽ phảì mà nó lại đâm thẳng là mệt, Đây là một bộ phận an toàn, cũng nên để ý, đừng tiếc 2 triệu mà có chuyện. Còn cao su của Cardan thì OK (nếu không kêu)

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Vấn đề là rotyun đã bị rơ chưa , bác qua gara cường nguyễn đường phạm văn đồng thấy có thay câi này , e chưa làm ở đây bao giờ , nhưng thấy bảo có làm , bác tham khảo
Cái gara này mang xe vào là ngâm nguyên tuần. Chỉ biết mâý cái rotuyn, còn lại chả biết quái gì.

• Like
Reactions: quangtienpham
Hạng F
28/8/19
6.629
11.292
113
Palm Beach, Florida, US
Đúng ra nó kh thay cả cụm mà mình gọi là tái sinh, tức là lấy cái cũ ra, chùi rửa, thay bạc đạn, vân vân,coi như mới, và sau đó thêm dầu mỡ và ráp vào. Chứ cái mới kh có giá đó đâu. Tôi thì nên làm đi, vì mình biết đã thay, chứ không lên cao tốc, mình muốn rẽ phảì mà nó lại đâm thẳng là mệt, Đây là một bộ phận an toàn, cũng nên để ý, đừng tiếc 2 triệu mà có chuyện. Còn cao su của Cardan thì OK (nếu không kêu)
Giá đó chắc họ báo đúng rồi, cái này nó ko quá mắc. Thay luôn cả set là nên làm vì số tiền bỏ ra chả đáng tầm quan trọng an toàn lái của nó!

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Làm kiểu này thì rẻ thì có thể rẻ nhưng không có ngon vì làm sao đảm bảo phụ tùng thay thế ví dụ như bạc đạn chất lượng như hàng OEM chưa kể cách cân chỉnh lắp ráp có thể không chuẩn như phụ tùng OEM .Mua nguyên cụm phụ tùng OEM về lắp vô là tốt nhất mà thay cả cặp luôn ( bên trái lẫn bên phải )

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Làm kiểu này thì rẻ thì có thể rẻ nhưng không có ngon vì làm sao đảm bảo phụ tùng thay thế ví dụ như bạc đạn chất lượng như hàng OEM chưa kể cách cân chỉnh lắp ráp có thể không chuẩn như phụ tùng OEM .Mua nguyên cụm phụ tùng OEM về lắp vô là tốt nhất mà thay cả cặp luôn ( bên trái lẫn bên phải )
Cám ơn bác người cali nhé, đây là ở VN mình, chứ thường thì mua mới và sau khi lắp ráp thì cân bánh (nói chung là cân xe). Mà thường cái nầy hình như em chưa bị hư bao giờ từ lúc cầm lái xe, có những chiếc gần 600.000 kms mà không bị.

Tuỳ xe, nếu xe đại tràng thì ra nghĩa địa, không thì mua mới thay vào, hàng OEM cũng được, và bắt buộc chỉnh từ thước lái cho đến bánh xe sau đó... Trừ xe mới vào thẳng hảng luôn.

Theo thớt nầy giá 2 triệu coi như là tháo ra làm sạch thay bi, bạc đạn ... rồi chụp cao su chứ giá đó kh có giá mới đâu (cả công cán)