Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay đèn xi nhan LED cho Mazda6 2017

Tập Lái
19/2/21
4
2
1
Xe em mazda6 2017 em có thay đèn xinhan led bị chóp nhanh, gắn thêm trở xứ có an toàn không ạ? Em cảm ơn.
Không cần dùng cái đó chứ !!!!
Bác gắn được Led chưa ? Trở sứ hay Trở Nhôm đều NÓNG - theo em là ko ổn lắm.
em thay Led chạy mấy năm nay rồi, led đểu của tq thôi, chỉ bằng cái bánh mì thôi, chưa có tiền mua loại vài trăm ngàn !
Nếu bác đã gắn được rồi thì ok, nếu chưa gắn & muốn gắn thì theo cách của em là khả quan hơn dùng trở ! em nghĩ là vậy

Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Không cần dùng cái đó chứ !!!!
Bác gắn được Led chưa ? Trở sứ hay Trở Nhôm đều NÓNG - theo em là ko ổn lắm.
em thay Led chạy mấy năm nay rồi, led đểu của tq thôi, chỉ bằng cái bánh mì thôi, chưa có tiền mua loại vài trăm ngàn !
Nếu bác đã gắn được rồi thì ok, nếu chưa gắn & muốn gắn thì theo cách của em là khả quan hơn dùng trở ! em nghĩ là vậy
Em gắn led rồi, bị chóp nhanh, em tính để đi luôn khỏi gắn trở. Mà lúc chóp nhanh, lúc thì bình thường, em tính đem vô hãng coi họ chỉnh lại xem được không.

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Em gắn led rồi, bị chóp nhanh, em tính để đi luôn khỏi gắn trở. Mà lúc chóp nhanh, lúc thì bình thường, em tính đem vô hãng coi họ chỉnh lại xem được không.
Chớp nhanh và chớp bình thường tức là có hệ thống bị rò rỉ, thà là nhanh, thà là chậm. Khi chớp nhanh chịu khó nhìn bóng đèn nào đó sẽ bị đứt ... hay hở mạch, chạm điện gì đó.

Tập Lái
19/2/21
4
2
1
Không cần vậy đâu, bác kiểm tra xem cái cục rơ le xin nhan đó là loại mấy chân, rồi mua loại rơ le điện tử thay vào là OK.
Rơ le điện tử có đủ loại : 2 chân cho xe máy, 3 chân, 4 chân hoặc 5 chân tùy loại xe ô tô !
Cái này có thể điều chỉnh nhanh chậm theo ý muốn luôn.
Bác đánh chữ Rơ le điện tử trên google là ra cả đống !
Của em là loại 3 chân, em dùng cùng led tàu ( giá bằng cái bánh mì ) đã dùng 3 năm nay rồi bác ah

Tập Lái
19/2/21
4
2
1
Chớp nhanh và chớp bình thường tức là có hệ thống bị rò rỉ, thà là nhanh, thà là chậm. Khi chớp nhanh chịu khó nhìn bóng đèn nào đó sẽ bị đứt ... hay hở mạch, chạm điện gì đó.
Gắn led là nháy nhanh thôi, vì điện trở nó bé, tiêu thụ điện ít hơn nhiều so với bóng halogen.
nhanh cũng ko đứt led được đâu bác.
thay cái rơ le điện tử vào là ok ngay !
em dùng 3 năm nay rồi bác ah

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Gắn led là nháy nhanh thôi, vì điện trở nó bé, tiêu thụ điện ít hơn nhiều so với bóng halogen.
nhanh cũng ko đứt led được đâu bác.
thay cái rơ le điện tử vào là ok ngay !
em dùng 3 năm nay rồi bác ah
Đồng ý với bác, nhưng tại sao phải thay led ? trong khi xe mình gin thì ngon hơn ? Điều nầy không nói lên được gì khi chủ thớt báo có lúc nhanh có lúc bình thường. Chưa tính là các xe đời sau nầy, có thể cao cấp (em từng viết là có thể phải chỉnh sửa qua ECU) là có thể ra lỗi và không bảo hành. Do đó các xe mới thì nên xem và đặt ra những gì mình thích, mình cần, càng ít độ càng tốt, trừ khi xe cũ . Thân !

• Like
Reactions: Victory.vn
Tập Lái
19/2/21
4
2
1
Đồng ý với bác, nhưng tại sao phải thay led ? trong khi xe mình gin thì ngon hơn ? Điều nầy không nói lên được gì khi chủ thớt báo có lúc nhanh có lúc bình thường. Chưa tính là các xe đời sau nầy, có thể cao cấp (em từng viết là có thể phải chỉnh sửa qua ECU) là có thể ra lỗi và không bảo hành. Do đó các xe mới thì nên xem và đặt ra những gì mình thích, mình cần, càng ít độ càng tốt, trừ khi xe cũ . Thân !
Xe về sau này hiện đại, điện tử nhiều, độ đẽo lung tung không cẩn thận là ăn đòn !
em đồng quan điểm với bác !

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Xe về sau này hiện đại, điện tử nhiều, độ đẽo lung tung không cẩn thận là ăn đòn !
em đồng quan điểm với bác !
Thật sự cũng không có độ, xinhan plug & play thôi chân xinhan xe em là T20, chứ không có đi dây điện hay độ thêm vào.