Hạng D
11/4/10
1.523
3.104
113
TP.HCM
Bác nói sao ấy chứ, cái con Zace thần thánh 2005 surff, em toàn xếp băng hai, băng ba chở đồ nặng thẳng nhíp, đi trong sài gòn, có bác nào hỏi thăm đâu ạ
Nhiều TX Cty em chở có mấy thùng hàng bị thổi mấy lần rồi, TX nói lần nào xui xui bị dòm rồi phát hiện xe mình chở hàng cũng bị thổi lại, giải thích tè le rồi cũng phải tốn bánh mì,..thậm chí chở quà tết, hay hàng từ thiện quần áo cũ, tập vở HS cũng bị phạt tuốt. :( sao người dân VN mình làm ăn lương thiện, có cái xe con sử dụng đúng mục đích, chẳng nguy hại gì đến ai mà sao lăn bánh ra đường khổ quá hổng biết? :D

Hạng B2
24/6/17
419
678
93
46
Nhiều TX Cty em chở có mấy thùng hàng bị thổi mấy lần rồi, TX nói lần nào xui xui bị dòm rồi phát hiện xe mình chở hàng cũng bị thổi lại, giải thích tè le rồi cũng phải tốn bánh mì,..thậm chí chở quà tết, hay hàng từ thiện quần áo cũ, tập vở HS cũng bị phạt tuốt. :( sao người dân VN mình làm ăn lương thiện, có cái xe con sử dụng đúng mục đích, chẳng nguy hại gì đến ai mà sao lăn bánh ra đường khổ quá hổng biết? :D
Ko biết khi phạt, ghi biên bản lỗi gì, bác có xem cái biên bản ko vậy? Em xin để rút kinh nghiệm.

Hạng D
11/4/10
1.523
3.104
113
TP.HCM
Ko biết khi phạt, ghi biên bản lỗi gì, bác có xem cái biên bản ko vậy? Em xin để rút kinh nghiệm.
TX cho bánh mì rồi thì đâu có BB nữa Bác? :D

Xe Cty em đi giao hàng hóa cho chành ở SG gửi đi tỉnh hay chở theo hàng đi tỉnh gì mà xui cũng bị thổi lại hết, miền tây cũng bị, Đông nam bộ cũng bị...(hàng từ thiện hay quà tết gì mà ko tốn bánh mì thì cũng bị phạt tuốt)..để cho không khí đi ko bị mất hứng, mất vui,..:D

• Like
Reactions: target_locked
Hạng B2
15/6/14
433
835
93
Đong nai

Xe Cty em đi giao hàng hóa cho chành ở SG gửi đi tỉnh hay chở theo hàng đi tỉnh gì mà xui cũng bị thổi lại hết, miền tây cũng bị, Đông nam bộ cũng bị...(hàng từ thiện hay quà tết gì mà ko tốn bánh mì thì cũng bị phạt tuốt)..để cho không khí đi ko bị mất hứng, mất vui,..:D
Chở hàng trong khoang xe ô tô con ko sao đâu bác!chắc bác bị tx múa rồi đó!nếu bị bătd cứ xin bb nhé!xin bb đúng lỗi nhé

Hạng B2
22/8/19
347
4.035
93
Quan trọng là khúc này nè mấy anh:

Lắp đặt thêm đèn sương mù dạng rời; Thay thế cụm đèn chiếu sáng phía trước bằng cụm đèn đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về đặc tính quang học đèn chiếu sáng phía trước của phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (QCVN 35:2017/BGTVT) mà không cần phải gia công thay đổi kết cấu của xe để đảm bảo việc lắp đặt; Thay thế bóng đèn thuộc cụm đèn chiếu sáng phía trước bằng bóng đèn loại khác có công suất tiêu thụ điện tương đương mà không cần phải can thiệp, thay đổi kết cấu của cụm đèn;

Hạng D
10/4/10
1.350
4.800
113
đèn hợp quy là thế nào ?
thông tư không hướng dẫn thì mấy anh làm sao ?

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.574
11.818
113
HCM

Anh nên xem lại tài xế!