Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Em hơi ngạc nhiên khi các topic, comment của em bị xóa rồi kích e ra khỏi mà kg có 1 lý do chính đáng. Nếu em nhớ kg nhầm thì chính a KhoaVan đã từng tuyên bố là kg xóa bất kỳ 1 comment nào của ai nhưng bây giờ lại vậy?
Như anh nói là SOG FB có 5 admin, và việc 1 admin làm bất cứ chuyện gì như vậy thì các admin còn lại kg lien quan tới? nếu phát sinh mâu thuẩn cá nhân dù vô tình hay cố tình thì admin ngay lập tức lock nick người đó mà kg bị ảnh hưởng gì?( theo ý kiến riêng của em là kg tôn trọng giữa các admin với nhau cũng như các members thành viên)
Nếu SOG facebook được lập ra mà mang quá nhiều ý nghĩa cá nhân như vậy e nghĩ nó đâu có đi đúng hướng mà a đã đề ra ban đầu, chỉ được làm theo ý của admin mà kg dám tranh luận vì sợ bị lock nick? Hy vọng anh xem lại việc đó

nếu e muốn vào sog anh approve ngay, còn việc admin xoá nội dung nào các admin khác không bao giờ hỏi hay thắc mắc vì tôn trọng quyền admin. Khi đã giao cho admin quyền thì họ có trách nhiệm và chịu trách nhiệm việc họ làm. Còn sai hay đúng thì ai phán xét điều không phải toán học đó, chỉ là quan điểm cá nhân. Em có quan điểm riêng của em và em cho là đúng, anh Khoa có quan điểm của anh ấy và anh ấy nghĩ mình làm đúng, không ai là toà để xử mấy vụ này nên khi em cứ cố hỏi anh là người không nắm vụ việc để bắt anh trả lời việc anh không rõ thì anh không đủ trình độ. Nếu em làm admin mà em xoá bài của ai thì anh biết em có lí do riêng của em và chỉ nhìn vào những bài tiếp theo, tìm kiếm những niềm vui thay vì tìm rác trong nhà của mình. Anh không bao giờ sợ tranh luận vì tranh luận giúp cho sự phát triển tốt, link em dẫn vào group khác anh vẫn giữ nguyên, hiện anh làm admin vài group nên anh Khoa sẽ in charge SOG facebook là chính. Việc này nếu em và anh Khoa hay bất cứ ai trong hội còn vướng mắc gì mà gặp nhau một lần trực tiếp cho xong thay vì nói qua nói lại cũng không giải quyết được gì.

SOG facebook hiện là kênh thông tin nhiều người đi subaru tin cậy và chia sẻ thông tin nhiều hơn bất cứ chỗ nào khác của Việt Nam nên nếu có thêm những người tâm huyết như em càng tốt, anh chào đón em và những ai chưa là members của SOG facebook vào trao đổi còn việc cá nhân giữa ai đó trực tiếp giải quyết với nhau riêng, không nên lôi những người không biết gì như anh vào không bao giờ xong được hết.

Vui mừng là tình cảm anh em vẫn luôn tốt đẹp, điều đó là quan trọng nhất, chơi ở đâu vui mọi người sẽ tìm đến, may mắn là đa số anh em không ai làm gì đến xe cộ nên chém gió ở đâu cũng là giá trị tinh thần là chính, mà giá trị tinh thần càng lớn khi niềm vui nhiều. Cá nhân anh thấy mấy cái group xe cộ trên facebook như S.O.G fb cũng giúp mình thư giãn và chia sẻ điều đó với em, mong em cũng tìm thấy niềm vui ở đó. Còn việc này anh xin dừng tại đây vì sợ nói qua lại hiểu nhầm mất vui, anh vẫn giữ những hình ảnh tốt đẹp của anh em và hãy mãi là như thế.

Mở ra SOG facebook không ngờ lại thu hút subbies đến như vậy, nhìn số lượng mọi người chia sẻ hàng ngày trên SOG fb mới thấy niềm vui trong đó, ai không thích đã tự leave group, mà khổ nỗi thấy add to group chứ k thấy rời khỏi nhóm, chia sẻ chơi vậy thui vì topic này cũng sẽ hết hot khi không ai trả lời, anh cũng dừng tại đây và chúc anh em mới chọn được sân chơi vui nhất.

p/s: nhớ lần đầu em góp gạo, thuốc, quà cáp .. đi từ thiện cho SOG thật ý nghĩa, mong là mình sẽ tiếp tục những việc tốt đẹp thế cùng nhau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/11/14
220
300
63
nếu e muốn vào sog anh approve ngay, còn việc admin xoá nội dung nào các admin khác không bao giờ hỏi hay thắc mắc vì tôn trọng quyền admin. Khi đã giao cho admin quyền thì họ có trách nhiệm và chịu trách nhiệm việc họ làm. Còn sai hay đúng thì ai phán xét điều không phải toán học đó, chỉ là quan điểm cá nhân. Em có quan điểm riêng của em và em cho là đúng, anh Khoa có quan điểm của anh ấy và anh ấy nghĩ mình làm đúng, không ai là toà để xử mấy vụ này nên khi em cứ cố hỏi anh là người không nắm vụ việc để bắt anh trả lời việc anh không rõ thì anh không đủ trình độ. Nếu em làm admin mà em xoá bài của ai thì anh biết em có lí do riêng của em và chỉ nhìn vào những bài tiếp theo, tìm kiếm những niềm vui thay vì tìm rác trong nhà của mình. Anh không bao giờ sợ tranh luận vì tranh luận giúp cho sự phát triển tốt, link em dẫn vào group khác anh vẫn giữ nguyên, hiện anh làm admin vài group nên anh Khoa sẽ in charge SOG facebook là chính. Việc này nếu em và anh Khoa hay bất cứ ai trong hội còn vướng mắc gì mà gặp nhau một lần trực tiếp cho xong thay vì nói qua nói lại cũng không giải quyết được gì.

SOG facebook hiện là kênh thông tin nhiều người đi subaru tin cậy và chia sẻ thông tin nhiều hơn bất cứ chỗ nào khác của Việt Nam nên nếu có thêm những người tâm huyết như em càng tốt, anh chào đón em và những ai chưa là members của SOG facebook vào trao đổi còn việc cá nhân giữa ai đó trực tiếp giải quyết với nhau riêng, không nên lôi những người không biết gì như anh vào không bao giờ xong được hết.

Vui mừng là tình cảm anh em vẫn luôn tốt đẹp, điều đó là quan trọng nhất, chơi ở đâu vui mọi người sẽ tìm đến, may mắn là đa số anh em không ai làm gì đến xe cộ nên chém gió ở đâu cũng là giá trị tinh thần là chính, mà giá trị tinh thần càng lớn khi niềm vui nhiều. Cá nhân anh thấy mấy cái group xe cộ trên facebook như S.O.G fb cũng giúp mình thư giãn và chia sẻ điều đó với em, mong em cũng tìm thấy niềm vui ở đó. Còn việc này anh xin dừng tại đây vì sợ nói qua lại hiểu nhầm mất vui, anh vẫn giữ những hình ảnh tốt đẹp của anh em và hãy mãi là như thế.

p/s: nhớ lần đầu em góp gạo, thuốc, quà cáp .. đi từ thiện cho SOG thật ý nghĩa, mong là mình sẽ tiếp tục những việc tốt đẹp thế cùng nhau.
Từ trước đến giờ e luôn tôn trọng tất cả anh em, xoá comment- topic thì em kg nói gì cái vấn đề chính ở đây là e muốn hiểu tại sao kích em ra khỏi group sau khi e đặt câu hỏi lý do xoá topic thông báo ofline để kết nối anh em trên Os và FB. Chẵng lẽ mỗi lần tranh luận em bị kích ra khỏi group thì lại phải đi kiếm 1 admin khác add vào?? Nếu đã kg muốn em xuất hiện trong SOG fb chỉ cần lên tiếng e tự out, còn nếu nói mâu thuẩn thì thật sự e kg hiểu vấn đề là gì. P/s: Anh em đã gắn kết với nhau rất lâu có gì kg thích cứ góp ý, trao đổi - tranh luận càng nhiều càng hiểu nhau hơn. Luôn mong muốn kết nối - chia sẻ - trong mọi vấn đề kể cả tiêu chí từ thiện kg chỉ của em mà là của cả các anh em SOG xưa và SSC hiện nay. Hy vọng tiêu chí đó luôn song hành với mọi người cho dù kg còn là thành viên của SOG - SSC:3dtanghoa:

Attachments

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Thay Đổi Tên Hội Subaru SOG.
Từ trước đến giờ e luôn tôn trọng tất cả anh em, xoá comment- topic thì em kg nói gì cái vấn đề chính ở đây là e muốn hiểu tại sao kích em ra khỏi group sau khi e đặt câu hỏi lý do xoá topic thông báo ofline để kết nối anh em trên Os và FB. Chẵng lẽ mỗi lần tranh luận em bị kích ra khỏi group thì lại phải đi kiếm 1 admin khác add vào?? Nếu đã kg muốn em xuất hiện trong SOG fb chỉ cần lên tiếng e tự out, còn nếu nói mâu thuẩn thì thật sự e kg hiểu vấn đề là gì. P/s: Anh em đã gắn kết với nhau rất lâu có gì kg thích cứ góp ý, trao đổi - tranh luận càng nhiều càng hiểu nhau hơn. Luôn mong muốn kết nối - chia sẻ - trong mọi vấn đề kể cả tiêu chí từ thiện kg chỉ của em mà là của cả các anh em SOG xưa và SSC hiện nay. Hy vọng tiêu chí đó luôn song hành với mọi người cho dù kg còn là thành viên của SOG - SSC:3dtanghoa:

SOG chào đón tất cả subbies xây dựng, tranh luận càng tốt nhưng nếu có members nào thích chỉ trích người khác sẽ bị xoá hay mời ra khỏi nhóm để đảm bảo thông tin luôn tích cực, hạn chế tối đa thông tin, tâm trạng hay suy nghĩ tiêu cực của ai đó làm ảnh hưởng đến thành viên còn lại, vì thế group có chế độ báo cáo admin bài post mà tuỳ tình hình admin sẽ quyết định.

SOG facebook sẽ hoạt động độc lập và song song theo tiêu chí tìm thông tin tích cực cho thành viên, mọi thắc mắc gì anh Khoa Van sẽ quyết định cuối cùng nên về sau nếu có chuyện gì thì anh cũng chịu. Anh ấy ngoài việc admin của SOG facebook thì anh ấy coi như bang chủ SOG vì ad/mod của group chỉ có anh Khoa có subaru lâu nhất, may mắn là anh ấy làm tốt nên hội viên hàng trăm người và tiệm cận số ngàn không xa, cũng là tiếng nói công cộng của subbies lớn nhất cả nước, đó là niềm tự hào của thương hiệu subaru và những người chủ xe subaru, hay mong muốn được sở hữu. Làm được điều đó không đơn giản.

Vậy tương lai gì thì em cứ lên đó gặp bang chủ SOG facebook Khoa Van nhé, SOG hoạt độc lập và không liên quan gì đến OS nên nếu có thắc mắc trên OS thì không ai trả lời lại phiền, hẹn em ở SOG facebook đông subbies hơn thay vì sân chơi ít subbies ở đây.

Anh cũng quay trở về SOG fb và không trả lời thêm ở đây nữa, hiện đã chào mừng em trở thành SOG fb member.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: futureneodo
Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Mọi người đều đã và đang là member của SOG. Mọi người chỉ đồng tình quyết định nhượng cái tên SOG lại và thành lập nhóm SSC mới vì có sự ly khai và không muốn tranh giành rắc rối.

Giống như chia tay mối tình đầu vậy đó... Mr. Cường vẫn còn rất lưu luyến... hihi...

• Like
Reactions: futureneodo and DP
Hạng B2
1/9/11
199
10
18
Ai mua mà nhượng? Ai bán mà mua? Ai ly khai và vì sao ly khai? Mấy a giải ngố dùm cái

Chỉnh sửa cuối: