Hạng B2
27/2/14
138
53
28
Nếu muốn gắn thêm đồ chơi vào xe, bất cứ thứ gì nên sử dụng hàng tốt và hạn chế xài đồ TQ giá rẻ. Đặt biệt, DVD là một phụ kiện mà Bạn sẽ có thời gian sử dụng khá nhiều cho một hành trình (xem phim cho các nhóc, nghe nhạc, navi.. camera các loại...) do vậy nên mua loại tốt để tránh bị khó chịu sau này về chất lượng lẫn sửa chữa. Về hình thức lâu dần sẽ quen mắt nhưng chất lương thì chắc chắn rằng không dể bỏ qua (nếu Bạn chỉ là người chỉ cần tiếng xập xình trong cabin thì tôi không có ý kiến). Không nên hấp tấp mua ngay, nếu có thể, nghe được chất lượng âm thanh thực đã gắn vào xe thì tốt (việc nghe những dàn mẩu tại các cửa hàng sẽ là vô bổ). Xin kết luận, tùy đk tài chánh nhưng phải đặt tiêu chí về những thương hiệu có tiếng đại loại như Pioneer, Kenwood ...

Hạng D
9/1/06
2.596
11.562
113
HCM
Cách đây mấy năm, mình lắp Kovan 2Din cho con Escape , giá đâu khoảng 3.7tr. Nghe âm thanh cũng được vì trên xe thì ko hy vọng nó hay như dàn âm thanh ở nhà.
Nhưng có hạn chế là lúc mình đậu ngoài trời nắng như buổi trưa ghé vào quán cơm, thì sau khi ăn uống xong , ra xe nổ máy thì không đọc được đĩa DVD vì nóng quá. Nhưng mở máy lạnh đi khoảng 15' thì đọc được.
Nếu có đk, thì chơi JVC, Sony...càng tốt. Còn ko để ý lắm thì chơi đại cái Kovan , Caska gì đó rẻ tiền, nghe nhạc đỡ buồn ngủ cũng được.

Hạng B2
27/2/14
138
53
28
Lại phiền Bác "thong". Tôi đang sử dụng DVD Pioneer AVH 4450BT và muốn hiển thị biểu tượng Honda mỗi khi on DVD, xin chỉ giáo. Cảm ơn.

Lại phiền Bác "thong". Tôi đang sử dụng DVD Pioneer AVH 4450BT và muốn hiển thị biểu tượng Honda mỗi khi on DVD, xin chỉ giáo. Cảm ơn.
dễ ẹt bác. bác mún để cái hình nào lên thì chép hình đó vào usb , để đuôi jpg hoặc png , rồi cấm vào usb , bác chỉnh đầu dvd vào mục screen icon hay đại loại là vậy tùy dòng pionner , rồi nó save lại , từ đây , khi mở dvd sẽ hiển thị nội dung bác mún
p/s tốt nhất bác cho background màu đen logo honda màu xám là hợp mắt nhất ạ. chào bác.

• Like
Reactions: phamchinh
Hoàn toàn không nên lắp đồ Trung Quốc và chỉ lắp loại tiếng ra chuẩn.
tuần trước em mới thay civic 2008 zà nhà em 1 cái đầu pioneer avh x165dvd. 4 loa trung pionner , 4 loa tiếng kim , 1 sup ghế cũng pionner , 1 amply + tụ của nakamichi , tổng cộng hết 27 tr , vừa chạy vừa nghe nhạc BoNey M , Bond nhất là bản rasbutin cực phê , tiếng đàn nó sắc và bén tới rợn gáy. xong rồi buổi tối về , thằng bạn chở đi 1 vòng quận 9 với Innova , nghe đầu cd cứ tưởng mình nghe Fm.

• Like
Reactions: TrucThanh
Hạng C
10/7/11
565
118
43
Từ
Tới trang thứ 7 ai cũng kêu xài hàng nhật. Đầu nhật, xe nhật, em thích nhất là phim JAV của nhật.
DVD nhật đã chuyển sang phim cấp 3 của Nhật... vui thật chứ, hàng Nhật cái gì cũng nổi tiếng từ điện tử tới "phim"

Hạng C
10/7/11
565
118
43
E cũng đồng tình với các bác là hàng Trung Quốc có nhiều thương hiệu, phân khúc khác nhau về chất lượng, mẫu mã, giá cả...ko phải là cứ Made in China là xấu... E xài màn hình Winstone của TQ sản xuất cho Honda CRV do cửa hàng Minh Phú auto cung cấp và đảm bảo, tốt về chất lượng âm thanh, giao diện đẹp và mẫu mã okay, giá là 11 chai đã có bao gồm GPS của Vietmap.
em đồng tính với bác, túm lại là tiền nào của nấy thôi