Hạng B2
11/12/07
405
12.046
93
Mazda 6 2.0 chạy dc 40k km bây chừ thay 4 lốp gì đi êm nhất nhỉ các bác.

Tập Lái
16/2/19
37
14
3
46
Mazda 6 2.0 chạy dc 40k km bây chừ thay 4 lốp gì đi êm nhất nhỉ các bác.
em cũng đang tìm hiểu lốp nào cho xem em ,,tiêu chí là êm --và em cũng đang phân vân giữa michelin Primacy 3st với bridgestone turanza t005a ,,đến nay em vẫn chưa chọn lựa dc nữa--chưa thấy có bài so sánh giữa 2 em này >>>>mazda 6 hiện tại là đang dùng lốp bri turanza t001 mình thấy nó vẫn ồn

Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
em cũng đang tìm hiểu lốp nào cho xem em ,,tiêu chí là êm --và em cũng đang phân vân giữa michelin Primacy 3st với bridgestone turanza t005a ,,đến nay em vẫn chưa chọn lựa dc nữa--chưa thấy có bài so sánh giữa 2 em này >>>>mazda 6 hiện tại là đang dùng lốp bri turanza t001 mình thấy nó vẫn ồn
Lốp Bridg tuzanra a đi được bao nhiêu km rồi?
So sánh giữa Bridge và Michelin:
Lốp Mich mềm hơn, đi êm hơn...nhưng nó dễ ăn đinh, các vậy nhọn hơn, như xe mình đang đi lốp Mich đây, lâu lâu có dịp nâng xe lên là thấy mấy con đinh ăn vào lốp. Nhưng lốp nào cũng vậy...chạy khoảng 30km trở lên là bắt đầu chai và ồn hơn.
Lốp Bridge thì cũng êm, nhưng nó cứng hơn Mich tí (theo cảm nhận cá nhân)...
Tùy theo nhu cầu a thg đi đường nào? thì chọn thôi.
Vd lần này chọn Mich, lần sau chọn Bride sẽ có cảm nhận.

Tập Lái
16/2/19
37
14
3
46
Lốp Bridg tuzanra a đi được bao nhiêu km rồi?
So sánh giữa Bridge và Michelin:
Lốp Mich mềm hơn, đi êm hơn...nhưng nó dễ ăn đinh, các vậy nhọn hơn, như xe mình đang đi lốp Mich đây, lâu lâu có dịp nâng xe lên là thấy mấy con đinh ăn vào lốp. Nhưng lốp nào cũng vậy...chạy khoảng 30km trở lên là bắt đầu chai và ồn hơn.
Lốp Bridge thì cũng êm, nhưng nó cứng hơn Mich tí (theo cảm nhận cá nhân)...
Tùy theo nhu cầu a thg đi đường nào? thì chọn thôi.
Vd lần này chọn Mich, lần sau chọn Bride sẽ có cảm nhận.
mình đi được 21 ngàn ----chắc lần này thay miche để trải nghiệm