Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Lúc bạn 20 tuổi: có sức khỏe và thời gian, thiếu tiền bạc.
Lúc bạn 40 tuổi: bạn có sức khỏe và tiền bạc, thiếu thời gian.
Lúc bạn 60 tuổi: bạn có thời gian và tiền bạc, thiếu sức khỏe và cả đam mê
xưa mẹ e hay dạy:
“muốn nhàn thì nhàn, đợi nhàn đến bao giờ mới nhàn”
nhưng giờ e mà muốn nhà thì có mà đói hix

Hạng D
7/11/13
1.099
8.192
113
bác ủ max tới vài tháng nhe bác. khi này bia rất đầm và đậm

nhưng việc chiết lẻ tẻ sẽ làm bia nhiễm trùng, chua và bay nhiều mùi hết thơm nồng
Cao nhân đây rồi. Sao em hóng là bia để lâu các con men sẽ ăn lẫn nhau, mất vị ?
1 tuần chiết ra 2L được không anh, chứ lâu quá sao nhịn nổi :) Có cách nào giải quyết vụ này không ?
Uống hết 20L thì nấu mẻ khác, trong thời gian đó cái lò bỏ không ? Do em có đặt mua cái lò như nồi áp suất nấu điện, cũng rẻ...

Hạng B2
7/3/19
362
42.515
103
Cao nhân đây rồi. Sao em hóng là bia để lâu các con men sẽ ăn lẫn nhau, mất vị ?
1 tuần chiết ra 2L được không anh, chứ lâu quá sao nhịn nổi :) Có cách nào giải quyết vụ này không ?
Uống hết 20L thì nấu mẻ khác, trong thời gian đó cái lò bỏ không ? Do em có đặt mua cái lò như nồi áp suất nấu điện, cũng rẻ...
tui men , tùy loại sẽ có hành vi khác nhau

bác xem trên túi men có ghi rõ

an thit lẫn nhau thì em khong biết nhưng tụi nó sinh sản rất mạnh

bác có thể dùng men cũ ủ liên tiếp 10 mẻ mà tui nó vẫn happy

nếu 20 lít bác uong trong 4 tuần thì bác có quyền ủ mẻ sau trong 4 tuần rồi cứ vậy mà làm

Hạng D
7/11/13
1.099
8.192
113
Em muốn hỏi thêm bác có cách ào giúp cho vụ chiết lẻ tẻ ổn hơn không ?

Hạng B2
7/3/17
371
11.778
93
Thớt bia của anh hay qá,mà cho e hỏi e uống chừng 1-2 lon hà,ngon nhất là lon đầu,lon 3-4 trở lên uống đắng nghét hà,k phân biệt đc sao là ngon sao là dở dậy có cần gé nhà anh nào cho e xin cốc bia uống thử k a?

Hạng D
7/11/13
1.099
8.192
113
Thớt bia của anh hay qá,mà cho e hỏi e uống chừng 1-2 lon hà,ngon nhất là lon đầu,lon 3-4 trở lên uống đắng nghét hà,k phân biệt đc sao là ngon sao là dở dậy có cần gé nhà anh nào cho e xin cốc bia uống thử k a?
Anh đợi vài hôm mình nấu xong 20L sẽ mời anh uống chung :)