Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay nhớt cho kia morning

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
chết em rùi em mới kiểm tra lại thấy mực nhớt nó lố khoảng 2 phân. mà em ko biết em chạy được khoảng 130km rùi ( tính từ lúc đổ dư nhớt) . vậy xe có bị hại ji2 ko vậy mấy bác. có lúc em dạp lên tốc độ 110km/h. em xót quá. mấy ông thợ ở đây ko check ky. hèn chi chạy máy hơi bị lì. ko biết có cần sữa chữa gì ko hay chỉ xả nhớt ra thôi vậy. cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
em quên nữa lúc đổ nhớt là mấy ông thợ đổ đầy chai nhớt 4lit lun. hix

Hạng C
29/3/10
847
487
63
beheomap nói:
chết em rùi em mới kiểm tra lại thấy mực nhớt nó lố khoảng 2 phân. mà em ko biết em chạy được khoảng 130km rùi ( tính từ lúc đổ dư nhớt) . vậy xe có bị hại ji2 ko vậy mấy bác. có lúc em dạp lên tốc độ 110km/h. em xót quá. mấy ông thợ ở đây ko check ky. hèn chi chạy máy hơi bị lì. ko biết có cần sữa chữa gì ko hay chỉ xả nhớt ra thôi vậy. cám ơn các bác nhiều
Hi beheomap.
Ở đây tôi thấy có cái gì đó kg ổn,câu trả lời trước thì bác kt thấy mức nhớt nằm giữa MIN & MAX ,bây giờ lại lố 2 phân là thế nào !!?
Tôi kg biết xe bác mấy máy nhưng theo bình thường thì 4 máy 4 quart (4.05 lit),Vậy ngoại trừ trường hợp máy xe bác chỉ cần 3 lit thì mới bị dư .
Nếu bị dư hay thiếu nhớt chút đỉnh (0.5 l)cũng kg sao đâu.trừ khi dư nhiều (khoảng 2 lit hay hơn)thì máy sẽ ra khói ở ống bô,vậy hại hay kg thì bác biết rồi .Thiếu thì châm thêm ,dư mà chưa đến nỗi ra khói thì xả ra thôi,còn đã ra khói thì xả ra rồi cho máy nổ đến khi hết khói (có khi phải vài tiếng tuỳ vào đã vào ht xả bao nhiêu).Còn hại thì cũng còn tuỳ.
Bye.

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
thanks bác đã góp ý cho em. em đã thay nhớt lại. ok rùi. các ơn các bác nhiều lắm.

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
àh quên nữa. em là gà nên lúc kiểm tra. rút thanh kiểm tra nhớt hộp số. hix. hèn gì nó đổ bình nhớt 4 lit mà em vẫn thấy nó nằm ở giữa hai mức. hixhix. lần sau em sẽ cẩn thận hơn. chúc các bác nhiều sức khoẻ

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
trời ạ, Morning đổ có đúng 3 lít à bác! thay lọc nhớt thì 3 lit 2 thì phải catalo có ghi!

• Like
Reactions: Car2wheels
Hạng C
18/11/07
790
2.833
93
The Earth
phantan nói:
Em mở hàng :
1. Castrol Magnatec SAE 10W-40 bình 4 lít châm vừa đủ (xem thước đo)
2. Dầu rocket, các tiệm bán phụ tùng xe có tất.
3. Nước làm mát dùng aquafina hay nước cất (do không có khoáng chất) và thêm chai nước làm mát castrol (màu đỏ)
4. Nước rửa kính mua chai nước rửa kính ô tô hoặc dùng nước lau kính pha với nước tinh khiết là được.
Nhưng xe bác không có hướng dẫn sử dụng à?
Có thật là Aquafina tinh khiết thật không bác? Có thể dùng để châm bình ắc quy được không bác?
Em hỏi thật tình đấy.

Hạng B1
12/1/10
55
0
0
@kombat: vậy là sao kombat, sao có thớt kombat nói là 2,8l thay luôn lọc nhớt là 3,0l. a làm theo vậy luôn rồi. có thớt kombat nói xài nhớt motul của Pháp vậy cho a hỏi total (việt nam) xài ok không, kombat xài motul mấy w-bao nhiêu? a xài 20w-50 thấy máy không bốc lắm, nhưng cũng không bị ì

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Bác ơi, dầu thắng rocket mình đi tìm mà không có, hình như chỉ có lockheed thôi, sao nhỉ?