Hạng C
3/7/19
801
802
96
View attachment 2337097

Dear các bác,

Em mới lấy Mazda 3 Pre được 3 tháng, chạy ổn từ trong ra ngoài, ngoại trừ...Cửa gió phía sau có mà như không luôn, gió ra rất yếu.

Nghiên cứu thì có bác nói là do quạt thổi ở khe gió này yếu, nếu thay được thì có lẽ sẽ tăng lượng gió ra.

Em muốn hỏi là việc thay này có khả thi không ạ? Và nếu em muốn làm thì làm ở đâu? Em ở Vũng Tàu, nhờ các bác chỉ chỗ

Cảm ơn các bác nhiều

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
KHông khả thi bác nhé, xe có mỗi cái quạt trung tâm ngay dưới lọc gió điều hòa. rồi dẫn đi các nơi, Xe bác lạnh mà, muốn gió mạnh thì tăng lên thui. Gió điều hòa thổi ra hàng ghế sau có 3 cửa, 1 là họng gió bác nói, khe thứ 2 dưới ghế ngồi tài xế sát sàn, khe 3 dưới ghế phụ sát sàn, bác để ý xem miếng lót sàn có che đi không, nếu gắn thêm lót sàn thì khả năng che rất cao vì to hơn miếng theo xe (lấy kéo cắt cho nó chừa khe gió ra). Xử lý là oki ngay thôi. Hy vọng giúp được bác nhé

Hạng C
3/7/19
801
802
96
KHông khả thi bác nhé, xe có mỗi cái quạt trung tâm ngay dưới lọc gió điều hòa. rồi dẫn đi các nơi, Xe bác lạnh mà, muốn gió mạnh thì tăng lên thui. Gió điều hòa thổi ra hàng ghế sau có 3 cửa, 1 là họng gió bác nói, khe thứ 2 dưới ghế ngồi tài xế sát sàn, khe 3 dưới ghế phụ sát sàn, bác để ý xem miếng lót sàn có che đi không, nếu gắn thêm lót sàn thì khả năng che rất cao vì to hơn miếng theo xe (lấy kéo cắt cho nó chừa khe gió ra). Xử lý là oki ngay thôi. Hy vọng giúp được bác nhé
Xe em không xài thảm, có khe nhưng chỉ có gió ra khi để chế độ gió chân. Mà gió cả ba khe đó chỉ bằng...1/10 so với hàng trên, hàng trên lạnh ngắt rồi hàng dưới vẫn nóng.
Cập nhật: Em ra gara tháo ra và có quạt tăng áp phía sau, nhưng chưa thay được vì gara không có quạt khác để thay.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Ủa xe em mới còn bảo hành sao không đem vô hãng, làm ngoai có vần đề gì họ ko bảo hành đó. A đi Mazda 6 cũng thổi nhẹ nhẹ không như ở cửa gió trên đâu. hay xe a cũng có vần đề nhỉ hihi nhưng ngồi sao thì vẫn mát lạnh. Xử lý xong có gì nhắn a biết tình hình nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Ủa xe em mới còn bảo hành sao không đem vô hãng, làm ngoai có vần đề gì họ ko bảo hành đó. A đi Mazda 6 cũng thổi nhẹ nhẹ không như ở cửa gió trên đâu. hay xe a cũng có vần đề nhỉ hihi nhưng ngồi sao thì vẫn mát lạnh. Xử lý xong có gì nhắn a biết tình hình nhé
Hãng nó chỉ thế thôi. ý ảnh muốn là thay cái quạt mạnh hơn, để gió thổi mạnh hơn cho hàng sau.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Đóng bớt các khe gió phía trước thì nó tự dồn ra phía sau thôi bác, max quạt max lạnh thì không thể không lạnh phía sau được. Thay quạt bác nhớ tìm hiểu kĩ chứ mấy ông gara nói không tin được đâu, rồi hư hỏng hãng nó không bảo hành cho đâu. Theo mình thì chả cần thay, xe mình M3 bản cũ không có cả cửa gió phía sau cũng chưa thấy ai phàn nàn nóng cả.

• Like
Reactions: mic