Hạng B2
21/3/19
139
220
86
31
Chứ bác thử nghĩ xem cái sân Bay nó mới rục rịch thôi mà đất nó hot ầm ầm rồi thì lúc nó xây xong thì sẽ như thế nào nữa!
Chứ bác nghĩ là nó rục rịch rồi 2 3 năm nữa nó xây thật à :rolleyes:

Hạng D
12/7/13
2.069
7.698
133
Hồ Chí Minh
có cái novaworld phan thiết nha bác - ông lớn novaland đã làm là uy tín - đi vào tâm bảo phan thiết cùng người khổng lồ nova cho an tâm nhé bac- tham gia novaworld là xác định lâu dài và tài chính khá nhé - mấy người bạn của mình đã tham gia đợt 1 sạch bóng rồi - đang mở đợt 2- bác cần thì inbox nhé
mấy người bạn ở Nổ và La hả :D

Hạng D
12/7/13
2.069
7.698
133
Hồ Chí Minh
bác bốc đt gọi sale nova check xem đợt 1 novaworld sạch bòng như mình nói hay ko nhé. còn lèo tèo vài căn là cùng.
- dự án lớn thì nova làm và bán cuốn chiếu - câu chuyện lâu dài và - đối tượng khách là sở hữu secondhome thôi chứ ko lướt đâu các bác.
Tui còn lạ gì mà gọi, mỗi lần mở được 100 căn, hơn 500 sale Nova cấu xé bốc thăm chưa kể sale ngoài. Chào mời tui kiểu bốc thăm giành giựt, hot lắm mua ngay kẻo lỡ là bái bai
có nhu cầu thì từ từ mua k phải vội, dòng nghỉ dưỡng 50 năm k sợ chênh cao như nhà ở đâu mà lo :D

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
bác bốc đt gọi sale nova check xem đợt 1 novaworld sạch bòng như mình nói hay ko nhé. còn lèo tèo vài căn là cùng.
- dự án lớn thì nova làm và bán cuốn chiếu - câu chuyện lâu dài và - đối tượng khách là sở hữu secondhome thôi chứ ko lướt đâu các bác.
Không ai nói Nova không uy tín, không xây cả.
Vấn đề là, với địa thế, tiềm năng, và mức giá này, nhà đầu tư thứ cấp liệu có thu được lợi nhuận.
Cậu chắc mới vào làm nên chém như đúng rồi và cực nông cạn. Thị trường Phan Thiết hãy hỏi những người theo nó cả chục năm từ thời Sea Links, họ sẽ cho biết nó chua và oải như nào. Khách du lịch và dân bản địa không đủ sức để đáp ứng kỳ vọng tăng giá của nhà đầu tư thứ cấp.
Nova làm dự án bằng vốn mồi và tiền của nhà đầu tư thứ cấp, nên đương nhiên họ marketing mạnh. Uy tín và kinh nghiệm của CĐT chỉ đảm bảo lợi nhuận cho CĐT, chứ không đảm bảo lợi nhuận cho nhà đầu tư thứ cấp.
So sánh PT với NT, PQ, Phuket, Bali rồi sẽ hiểu, giá cho thuê khách sạn, condotel sẽ tầm bi nhiu, biên lợi nhuận bi nhiu. Tuyền vẽ.
TP lớn tốc độ tăng dân tự nhiên cao, nên chuyện đầu tư là dễ hiểu, còn các tỉnh, đa phần đánh bạc, vì giá đã vượt quá xa so với thu nhập người dân, chưa kể tốc độ giảm dân ở tỉnh là không thể phủ nhận.

Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
PT có thể bước lên mục tiềm năng nếu nó chính thức dc tiến hành cái cao tốc. Sân bay thì e thấy chắc lụm lá mùa thu thôi. Nova tiến hành làm đô thị 1000ha ở đây e nghĩ khó. Xét trên diện tiềm năng du lịch, cung cấp dịch vụ ăn uống nghỉ ngơi. Cạnh tranh cũng ko ít từ các resort, nhà hàng. 1000ha của FLC ngoài Qui Nhơn kia cũng còn đang loay hoay giải quyết. Đó là chưa xét đến việc sở hữu bao lâu. Dân ta vẫn ưa cái sở hữu lâu dài hơn là có thời hạn

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Đảm bảo lợi nhuận cho nhà đầu tư thứ cấp ?
- nova ko đảm bảo , có ai đảm bảo ko kêu bác ấy đầu tư kìa
Chả CĐT nào đảm bảo lợi nhuận cho nhà đầu tư thứ cấp. Tự nhà đầu tư nhìn tiềm năng để đánh giá xem lợi nhuận thế nào. Đà Nẵng, Nha Trang condotel, biệt thự biển còn chết, còn ế nữa là Phan Thiết. Giá biệt thự Phan Thiết Novaworld giờ cao hơn biệt thự BCR Q9.
Có vẻ cậu tự nhận còn non, nhưng không thực sự nghĩ vậy. Mình không tranh luận với cậu nữa, vì cậu làm sales, nên nhận định bị chi phối bởi thu nhập.
Trả lại thớt cho cậu và xin dừng tranh luận.

Hạng B2
20/3/19
391
2.825
121
Đảm bảo luôn ông lập thớt này làm sales ngoài đó, tiêu đề thì hỏi nên hay không mà vô còm thì khẳng định như đinh đóng cột ngoài đó sẽ phát triển mạnh :rolleyes::rolleyes:

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Đảm bảo luôn ông lập thớt này làm sales ngoài đó, tiêu đề thì hỏi nên hay không mà vô còm thì khẳng định như đinh đóng cột ngoài đó sẽ phát triển mạnh :rolleyes::rolleyes:
Điều đó thì quá rõ rồi bác! Thêm vài chiến hữu vào tung hô nữa, để cùng bán hàng!