Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay vỏ xe mới cho PS Diesel AT 2003

Xe PS Diesel AT 2003 của em đã đến kỳ thay vỏ odo 46000km. Các bác trên đây ai đã thay vỏ mới, thay vỏ brigeston như original hay có vỏ nào khác tốt hơn, êm hơn ?? Tiện thể em hỏi luôn các bác bơm áp suất lốp bao nhiêu vậy, bơm theo áp suất ghi trên cửa lái hay bơm áp suất khác ?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Chắc chắn là 2013 rồi

Vỏ SUV size lớn này e nghĩ cứ Bridgestone mà chơi khỏi phải lăn tăn. Bác chủ đậu xe qua đêm để vỏ xe nguội rồi bơm theo thông số ở sườn xe là chuẩn

Chắc chắn là 2013 rồi

Vỏ SUV size lớn này e nghĩ cứ Bridgestone mà chơi khỏi phải lăn tăn. Bác chủ đậu xe qua đêm để vỏ xe nguội rồi bơm theo thông số ở sườn xe là chuẩn
Ok bác. Vậy mà mấy bác bơm xe tải cứ bảo em bơm 3kg chạy cho nhẹ xe, đỡ mòn vỏ. Nhẹ thì có nhẹ, nhưng qua ổ gà là nhảy như ngựa chứng, lên cao tốc thì chạy hơi phiêu phiêu .
Vậy cứ Bridgeston mà chơi hả bác, em nhớ hồi đó có bác nào nói thay Mitchelin châu âu chạy cho nó êm xe. Nên lăn lăn quá !!??

Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Ok bác. Vậy mà mấy bác bơm xe tải cứ bảo em bơm 3kg chạy cho nhẹ xe, đỡ mòn vỏ. Nhẹ thì có nhẹ, nhưng qua ổ gà là nhảy như ngựa chứng, lên cao tốc thì chạy hơi phiêu phiêu .
Vậy cứ Bridgeston mà chơi hả bác, em nhớ hồi đó có bác nào nói thay Mitchelin châu âu chạy cho nó êm xe. Nên lăn lăn quá !!??
Em thấy xe fortuner chạy dịch vụ họ dùng vỏ Bridgestone theo xe họ bào 100K Km chưa thay còn được kìa. Michelin thì giá có thể cao hơn nhưng phù hợp đường xá VN hơn ko thì chưa chắc