Hạng C
20/8/07
650
648
93
Sau khi em tham khảo 1 cặp vỏ 175/65/r15 thì loạn thần
Hiện tại e đang xài 4 cái BS ( 2 cái thay mới được 3 năm) và có 2 cái đến nay vừa tròn 5,5 năm
E tình làm 1 cặp không phải BS thử xem sao, e thì đi ít mỗi năm chừng 5 - 8 ngàn km thôi. E ở SG- BD, các bác nào có cao kiến xin chỉ giáo tại hạ
Ngân sách thế nào bác nhỉ. Bác có đi đường xấu nhiều hay không ;)

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Falken đó anh, Falken, Dunlop là thương hiệu của Sumimoto, Nhật bản.
Telefuken là tên hãng điện tử của Đức, mấy anh chơi audi, ampli, receiver... thì biết nó
Falken chạy cũng êm lắm, rẻ hơn Brigestone một chút.
Birgestone có Turanza và Ecopia, Ecopia cứng hơn, chạy hơn ồn hơn Turanza, hôm trước trước em đi thay vỏ, em không để ý, thợ nó thay Ecopia mất tiêu
Nhưng nghe nói lốp Ecopia tiết kiệm nhiên liệu lắm đó bác :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bác định thay lốp nào vậy, đi 1 thời gian thì đánh giá chất lượng cho em với nhé :p

Bác đi nếu thấy lốp ngon thì bình luận lên đây cho anh em tham khảo nhé :D
Hi bác,
CHắc chắn rồi, có bạn bên Deestone giới thiệu e loại này nhập Thái, e xài thử xem sao. Sẽ review

• Like
Reactions: littlegenius
Hạng B1
7/8/18
52
4
8
42
bạn
Em chưa bao giờ bị phù, bộ đang xài là bộ thứ 2 Kumho rồi , là bộ thứ 3 em xài.
Bộ đầu tiên theo xe - Goodyear , xài như clq, mớ hơn 2 năm bắt đầu mục. Hơn 30k là em phải thay.

Sau khi ngâm cứu tá lả âm binh + 7nghip, éo có tiền nhiều, em múc Kumho Việt Nam.
Chạy tới hơn 70k em thay tiếp.

Giờ chuẩn bị thay nữa, odo đã ngoài 110k.

Vẫn tiếp tục xài Kumho Việt Nam.

À, còn đinh vít thì cán lên thì vỏ xe tăng mới ko bị hoy
Hơn 40k rồi, gai vẫn ok nè, mới bị nguyên cây ví
Em chưa bao giờ bị phù, bộ đang xài là bộ thứ 2 Kumho rồi , là bộ thứ 3 em xài.
Bộ đầu tiên theo xe - Goodyear , xài như clq, mớ hơn 2 năm bắt đầu mục. Hơn 30k là em phải thay.

Sau khi ngâm cứu tá lả âm binh + 7nghip, éo có tiền nhiều, em múc Kumho Việt Nam.
Chạy tới hơn 70k em thay tiếp.

Giờ chuẩn bị thay nữa, odo đã ngoài 110k.

Vẫn tiếp tục xài Kumho Việt Nam.

À, còn đinh vít thì cán lên thì vỏ xe tăng mới ko bị hoy
Hơn 40k rồi, gai vẫn ok nè, mới bị nguyên cây vít.View attachment 1848319
xe bạn là xe gì vậy. Mình định thay vỏ cho FFC đang sử dụng michelin mới hơn 30k đã mòn rồi. đang thấy đau đầu quá. dùng kumho có ok không bạn. thanks

Hạng B1
7/8/18
52
4
8
42
Xe tui Civic 2009 VN ráp. Xe này thì nổi tiếng ồn dù xài Vỏ nào!
4 Vỏ Dunlop Japan theo xe, tui xài được 60k km (3,5 năm) thì mòn tới gần Mức cảnh báo nên tui thay.
Sau khi tham khảo quá trời thì tui quyết định chọn ... Kumho VN do Cũng Ngon - Cũng Bổ - Quá Rẻ!
4 Vỏ Kumho VN cũng xài được 60k km (cũng 3,5 năm) thì cũng mòn gần Mức cảnh báo nên tui thay.
Lần thay sau này, vẫn là Kumho VN!

Nói theo CNL là Kumho VN Ngon trong Tầm Giá!
Tui chạy cũng chả bị phù gì cả, cũng rất ít ăn đinh.
Còn êm hay ko thì cũng ko có ý nghĩa nhiều do Civic 2009 VN vốn đã ... ồn quá trời, thêm phuộc hơi bị cứng (Đại lý nói phuộc hơi bị cứng là do Sport thể thao gì đó!).

Nói chung là nếu Xe Cỏ và Ít tiền thì cứ Kumho VN mà tới như tui và Bằng Lăng!
Xài cũng OK chứ ko đến nỗi tựa Mì Gói như anh Rock nói!
Mình đi focus có thay được kg bạn. chủ yếu đi đường tỉnh mình đang sd michelin nhưng được hơn 30k đã mòn rồi. Nản

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Xe em theo xe xài Dunlop 205/55R16 trong 3.5 năm đi được 55k km. Bên hàng lốp tư vấn Perili hàng xuất Nga, giá phải chăng. Các bác tư vấn giúp em xem lốp này dùng ổn không? Em phân vân với Mit nhưng thấy Perili giá hợp lý quá.

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Đợt này tính thay lốp ... may gặp được đúng đợt khuyến mãi của Yokohama giảm 50% .. thay 4 lốp sx Nhật225 55 R17 có 6T2 ...! Êm hơn lốp runflat theo xe của Goodyear và lốp đã từng chạy là BS Turanza Thái. Độ bền phải trải nghiệm!

• Like
Reactions: Vãi mod