Hạng B2
3/5/14
312
285
83
em dùng VETC cứ nạp kha khá tiền vào tài khoản của VETC tý, nhưng bình thường thì tạm khóa lại, trước khi vào cao tốc thì mở khóa để trừ tiền, qua trạm em lại khóa lại; cho các bác thoải mái nhái biển số luôn

Hạng C
7/3/07
550
1.720
93
HCM
Các bác cho em hỏi thăm :
Nếu Epass đã liên kết với ví Viettel Money, tài khoản Epass còn 1 ít tiền (không đủ tiền phí qua 1 trạm), tài khoản Viettel Money nạp sẵn nhiều tiền : khi qua trạm thu phí thì sẽ trừ tiền như thế nào? Báo kg đủ tiền (vì Epass kg đủ)? Hay trừ tk Epass hết rồi lấy thêm Viettel cho đủ (cái này thì thông minh)? Hay trừ full phí trừ Viettel?
Em chuẩn bị xảy ra tình huống này nên muốn biết trước cho an tâm (gì trước giờ nạp tiền dư vào Epass chứ chưa xài kiểu link với Viettel Money)
Epass không đủ 1 lượt thì trừ Viettelmoney bác nhé

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
em dùng VETC cứ nạp kha khá tiền vào tài khoản của VETC tý, nhưng bình thường thì tạm khóa lại, trước khi vào cao tốc thì mở khóa để trừ tiền, qua trạm em lại khóa lại; cho các bác thoải mái nhái biển số luôn
Tạm khoá ở đâu bác ơi

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Xe mình mới dán cách đây 1 tuần, bạn dán thẻ dán Epass trên đèn pha phải. Mình hỏi ủa sao mọi người dán trên kiếng, nó nói xưa rồi. Sáng đi cao tốc LT-DG, đi vào kg nhận, bạn gác cửa hỏi sao chưa dán thẻ, mình chỉ nên đèn, bấm cho qua. Đến trạm ra thì mở cửa, kg biết có trừ hay kg và trừ nhiêu nữa. Hu hu

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Xe mình mới dán cách đây 1 tuần, bạn dán thẻ dán Epass trên đèn pha phải. Mình hỏi ủa sao mọi người dán trên kiếng, nó nói xưa rồi. Sáng đi cao tốc LT-DG, đi vào kg nhận, bạn gác cửa hỏi sao chưa dán thẻ, mình chỉ nên đèn, bấm cho qua. Đến trạm ra thì mở cửa, kg biết có trừ hay kg và trừ nhiêu nữa. Hu hu
Bác có cài app chưa ? nếu chưa thì cài vào phone, bật thông báo -> khi qua trạm sẽ báo trừ phí hoặc vào app xem lại phí qua trạm đều có trên app
Tạm khoá ở đâu bác ơi
Đã cài app thì vào mục "quản lý xe" để khóa - mở