Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47
Vừa đọc trên vtc.vn thấy có thêm phương pháp xóa vết móp trên vỏ xe gửi các bác tham khảo:

Xoá vết móp trên vỏ xe bằng bình gas:

Để khắc phục những chỗ móp trên thân xe, chúng ta có nhiều cách: dùng đá khô, mang ra garage. Tuy nhiên, đã bao giờ bạn thử với một chiếc bật lửa hay một máy sấy tóc chưa?

Hãy xem và thử, bạn sẽ thấy hiệu quả không ngờ:

Bước 1: Chuẩn bị một bình gas du lịch (hoặc bình cứu hoả có chứa dung dịch CO2 hoá lỏng) và một chiếc bật lửa (hoặc máy sấy tóc)

Bước 2: Làm nóng khu vực móp trên vỏ xe bằng cách hơ bật lửa trong vòng 30 giây. Tuy nhiên, không bao giờ được để lửa tiếp xúc trực tiếp với sơn xe mà hay hơ lửa qua một miếng giấy bạc. Nếu bạn dùng máy sấy tóc thì có thể làm nóng bằng cách bật từ 30 giây đến 1 phút.

Bước 3: Nhanh chóng dùng bình gas hoặc bình CO2 hoá lỏng (chứa dung dịch carbon diocide hoá lỏng ở nhiệt độ -78,5 độ C) xịt thẳng vào chỗ vừa làm nóng.

Bước 4: Chờ đợi, quan sát và lắng nghe. Bạn sẽ thấy chỗ móp phồng lên và khí carbon diocide bốc hơi dần.

Bước 5: Rửa sạch bằng nước.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
RE: Thêm cách xóa vết móp vỏ xe

cách này cũng hay nhưng cái đoạn Hơ lửa ghê quá nhỡ em bị móp nắp thùng xăng thì sao :(. dùng dry Ice ok hơn , thank U bác HT đã sưu tầm 1 bài rất hay

Hạng B2
2/5/08
215
2
18

Trích đoạn: vuhungcomp

cách này cũng hay nhưng cái đoạn Hơ lửa ghê quá nhỡ em bị móp nắp thùng xăng thì sao :(. dùng dry Ice ok hơn , thank U bác HT đã sưu tầm 1 bài rất hay

Em nghĩ dùng đá khô vẫn cứ fải hơ cho chỗ móp nóng lên rồi chường đá vào mới có tác dụng bác ạ. Em chỉ chườm đá vào mà không cho nóng lên không thấy có tác dụng đâu.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113

mà hơ xong rồi phun CO2 vô như vậy có làm sơn bị gì ko bác?

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Trích đoạn: HT900

Vừa đọc trên vtc.vn thấy có thêm phương pháp xóa vết móp trên vỏ xe gửi các bác tham khảo:

Xoá vết móp trên vỏ xe bằng bình gas:

Để khắc phục những chỗ móp trên thân xe, chúng ta có nhiều cách: dùng đá khô, mang ra garage. Tuy nhiên, đã bao giờ bạn thử với một chiếc bật lửa hay một máy sấy tóc chưa?

Hãy xem và thử, bạn sẽ thấy hiệu quả không ngờ:

Bước 1: Chuẩn bị một bình gas du lịch (hoặc bình cứu hoả có chứa dung dịch CO2 hoá lỏng) và một chiếc bật lửa (hoặc máy sấy tóc)

Bước 2: Làm nóng khu vực móp trên vỏ xe bằng cách hơ bật lửa trong vòng 30 giây. Tuy nhiên, không bao giờ được để lửa tiếp xúc trực tiếp với sơn xe mà hay hơ lửa qua một miếng giấy bạc. Nếu bạn dùng máy sấy tóc thì có thể làm nóng bằng cách bật từ 30 giây đến 1 phút.

Bước 3: Nhanh chóng dùng bình gas hoặc bình CO2 hoá lỏng (chứa dung dịch carbon diocide hoá lỏng ở nhiệt độ -78,5 độ C) xịt thẳng vào chỗ vừa làm nóng.

Bước 4: Chờ đợi, quan sát và lắng nghe. Bạn sẽ thấy chỗ móp phồng lên và khí carbon diocide bốc hơi dần.

Bước 5: Rửa sạch bằng nước.

Bác cho hỏi bình gas nhỏ làm sao xịt ra được vì không có núm như bình xịt muỗi vậy. Không biết chỗ móp ngay kính chắn gió có ra nổi không Bác.

Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47

@all: tôi copy bài này trên mạng, các bác tham khảo có cả video clip ở đây luôn: http://vtc.vn/otoxemay/tuvan/184715/index.htm

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Sao không lấy bình ga xịt hệt ra rồi bật lửa lên cho nhanh các bác?:D

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

Trích đoạn: Lexus_bk

Sao không lấy bình ga xịt hệt ra rồi bật lửa lên cho nhanh các bác?:D
cái này giống múa lửa nhỉ :D

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Lấy núm bình xịt muổi gắn vào.
Trích đoạn: xehoicity

Bác cho hỏi bình gas nhỏ làm sao xịt ra được vì không có núm như bình xịt muỗi vậy. Không biết chỗ móp ngay kính chắn gió có ra nổi không Bác.

Tập Lái
8/7/08
17
0
0
www.songlongdetail.com

Bác cho em hỏi có chỗ nào đóng CO2 hóa lỏng vào bình nhỏ không? Vì theo em biết chẳng có bình nhỏ nào chịu được áp suất cao. Theo em, cứ dùng Dried stone là ok, tuy nhiên khi xe móp thì đến các gara hoặc nhà chăm sóc xe chuyên nghiệp vì nguyên cái chuyện một vết móp hơ hao nhiêu lửa và xịt bao nhiêu co2 là đủ để không cho vết lõm thành vết lồi là cả một vấn đề lớn rùi hì hì.