Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
:3dcuoi: về VN lắp ráp chắc cắt hết option không còn cái quần xì mà bận nữa quá.

Móa dòm cái bảng đồng hồ hiển thị to đùng kìa giống Mec quá . ngon quá . Màn hình DVD nửa kìa Sync 3 nữa kìa . Công nghệ tận răng kìa .
- Xe này dành cho tay lái thích hưởng thụ . chứ không dành cho bán giữ giá
:3dcuoi:
Mà one ford mang về y chang vậy chắc 1 tỏi . ma nó mua . Chắc cũng gỡ bớt thôi one ford thành oneshit
Mà xứ mẽo giữa năm 2017 thì mình cũng cuối 2018.2019 . may ra.
2 bác này comment linh tinh. Ford VN là hãng xe thuộc dạng trang bị nhiều option rồi. Như con Fiesta bây giờ, 6 túi khí, cân bằng điện tử, máy ecoboost, điện thoại rảnh tay, bluetooth. Nói chung là khá ngon và an toàn nhất trong các xe bình dân cùng phân khúc luôn.
Nên bản Fiesta mới option chắc chắn cũng ko kém. Còn đòi như ở "Tây" thì khó, vì mỗi thị trường 1 khác, ví dụ ở "Tây" nó có sưởi ghế, sưởi vô lăng, ở VN lắp mấy cái đó làm gì?
Thêm nữa, người Việt chỉ quan tâm đến option khi chém gió trên mạng thôi, còn hầu hết mua xe đều xem có giữ giá ko? Nến trang bị lắm option dẫn đến giá đắt thì lại ko bán được, trong khi một số Thánh trang bị làng nhành, giá cũng không hề rẻ nhưng vẫn bán như tôm tươi :)

Tóm lại em vẫn tin tưởng Ford là hãng xe bình dân coi trọng người dùng Việt, họ trang bị cho xe khá nhiều option và đặc biệt là option an toàn thì rất đủ. 4-5 năm trước toàn bộ xe của Ford đã có cân bằng điện tử. Điều mà Toyota đến năm nay 2016/2017 vẫn chưa làm được.

Hạng B2
13/9/15
114
112
43
Cụ cho em hỏi cả khu nhà cụ có bao nhiêu cái oto và cụ so với nước mỹ bình quân bao nhiêu cái,ở việt nam đi đâu cũng cần chở đông người, và cụ ngồi thử festina chưa. Ghế sau còn đứng hơn cả xe bán tải, con mazda 2 cũng thế ngồi chật mà khó chịu vãi. Ngồi con city với bố dễ chịu hơn nhiều.
Cụ ngồi ghế fiesta đc nhiêu lần rồi mà bảo so với ghế bán tải thế! Dù sao SG này cũng khối bác chạy FFi đó.............Và e là 1 ví dụ:3dquaytay:

• Like
Reactions: mrbean0112
Tập Lái
28/11/16
11
1
3
37
Các bác cho em hỏi. E này mới ra thì giá Fiesta 2016 có giảm giá không nhỉ. Những xe tồn kho thì hãng xử lý thế nào các bác nhỉ?

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
Các bác cho em hỏi. E này mới ra thì giá Fiesta 2016 có giảm giá không nhỉ. Những xe tồn kho thì hãng xử lý thế nào các bác nhỉ?
Mới đi nhậu lẩu mắm, cua đồng với thằng TGD Ford . Nó nói nó còn không biết nữa .
:3dcuoi:

Hạng B2
30/7/09
306
206
43
Chiếc này thị trường Mỹ, Âu người ta ngồi vừa mà sao VN lại chê nhỏ ta
ở vn nhồi nhét người ko dc tức là nhỏ =))

xe 4 chỗ chở ko dc 6 người tức là xe nhỏ =)) (khái niệm thiên đường)

còn bọn tư bản giãy chết xe 5 chỗ nhưng nó chở 4 người là thấy ok r