Hạng D
24/8/07
1.041
2
38
33
Cần Thơ City
RE: Theo các bác thì em này tên là gì ?

Trích đoạn: dongtahdsu

@triump : Bác cứ muốn em đi lạc đề hoài :D Đây là topic nói chuyện xe cộ, thế mà bác cứ thù dai cái hồ bơi:D, vắn tắt là nó cũng như mọi cái hồ khác trên đời thôi bác ơi, khác tí là em làm thêm cái nắp bằng kính cường lực ,ở trên đó em cho cá bơi 1 nửa, (thành ra là người bơi ở dưới,cá lội ở trên )nửa còn lại để mấy chậu Mai chiếu thủy và bộ ghế cafe. Lúc rỗi ra đấy ngồi ngắm cá, ngắm hoa và dĩ nhiên là ngắm xe nữa bác nhỉ :D:D, Bác thích idea của em thì cứ vô tư mà áp dụng kiểu design đó, em không thắc mắc chuyện bản quyền đâu :D:D:D

ơ thiếu.thế thì ngắm được cả người bơi bên dưới phải ko bác:D

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

con này mà=camry thì hơi phân vân 2 con
đắt hơn thì thôi,bái bai:D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

@tuan13a1: Hồi đó em rước nó về thiệt hại khoảng 50k thôi bác ạ, Chả biết là nhờ cái bác Agent làm bùa, làm phép thế nào với các chú HQ mà ra được giá đó, Bây giờ bác vô Peugeot.com lấy thằng 407 máy 2.2 , số tự động tiptronic thì nó tương giá 32500 Euro ~ 52000 thằng mỹ, giá đó mà về đến Vịt nan nhà mình thì bác cứ nhân 3 lên...(má ơi !)... Bác thích thì bác cứ nhập ... Em thì em đoán là con 407 của em sẽ còn là hàng "độc" dài dài ...:D

@smart_cowboy2610: Bác mà đi so em nó với Camry thì mấy cái Laboratory nghiên cứu công nghệ cho xe hơi nó đi đến chỗ giải tán hết bác ơi ...:D Em thì em chúc nước Nhật sẽ có cố gắng vượt bậc để 20 năm sau sẽ bắt kịp được kỹ thuật xe hơi của bọn EUROPE vào thời điểm này (2008). Về mặt làm thương hiệu thì em thấy bọn Pháp xách dép đi học người Nhật 50 năm sau chắc cũng chưa hiểu được mấy phần ...:D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

trích dẫn smart_cowboy2610:
vậy giá no bi nhiu hả bác

Thứ nhất là chúc mừng bác đã đổi cái AVT mới, Posche Cayenne GTS (màu độc:D) nhé , cái AVT cũ thật chán quá , bác đẹp trai thế mà lại lấy hình cái ông ngoại nào dở hơi, lẩm cẩm quá ...làm bao nhiêu Oser hiểu lầm ...:D.

Về em 407 thì chán lắm bác ơi , như em nói ở trên đấy, bác cứ tính thế này nhé :
Bên Pháp = 32500 Eu = 45500 Us , Nghe nói là nếu không tiêu thụ trong nước nó thì nó discount cho 19% ( Vụ này phải hỏi lại bác Golf06 cho chắc ). nếu thật sự như thế thì sẽ ra bill = 36855, => thuế nhập khẩu = 67500 ,=> Thuế TTDB = 101200 + transportation fee = 104000 . => Thuế V A T = 114000 USd. Giá đó chưa có trước bạ ...Theo em thì giá đó mà nhập về VN chỉ có bán cho ...CỌP !:D

Bác thấy vậy cho nên đâu có đại lý nào dám đứng ra nhập mấy cái xe Pháp này về nữa, về xứ mình dân tình chỉ biết TOY + HONDA + LEXUS, xe EU thì chỉ Mer + BMW ...Bác có biết vì sao không ?

Hạng B2
7/8/08
162
1
0
Hà Nội

Trích đoạn: altezza

@Enzo3626:

@Vincent:
Choáng, nhìn các bác phân tích mà em hết hồn. Bái phục.
Nếu không có gợi ý của các bác thì em đoán là xe .... nhập, vì có cái nắp bình xăng bên tay phải. Chấm hết

Hạng D
30/6/08
1.505
65.369
113
59

Lảo Tà làm PR là ngon luôn á :mad:tiếc là nhân tài mà chịu ra giúp nước [:-], rất biết cách show hàng :D, hôm bào bác làm giúp công tác PR cho các hoa hậu VN nhá .:D

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

Trích đoạn: dongtahdsu

trích dẫn smart_cowboy2610:
vậy giá no bi nhiu hả bác

Thứ nhất là chúc mừng bác đã đổi cái AVT mới, Posche Cayenne GTS (màu độc:D) nhé , cái AVT cũ thật chán quá , bác đẹp trai thế mà lại lấy hình cái ông ngoại nào dở hơi, lẩm cẩm quá ...làm bao nhiêu Oser hiểu lầm ...:D.

Về em 407 thì chán lắm bác ơi , như em nói ở trên đấy, bác cứ tính thế này nhé :
Bên Pháp = 32500 Eu = 45500 Us , Nghe nói là nếu không tiêu thụ trong nước nó thì nó discount cho 19% ( Vụ này phải hỏi lại bác Golf06 cho chắc ). nếu thật sự như thế thì sẽ ra bill = 36855, => thuế nhập khẩu = 67500 ,=> Thuế TTDB = 101200 + transportation fee = 104000 . => Thuế V A T = 114000 USd. Giá đó chưa có trước bạ ...Theo em thì giá đó mà nhập về VN chỉ có bán cho ...CỌP !:D

Bác thấy vậy cho nên đâu có đại lý nào dám đứng ra nhập mấy cái xe Pháp này về nữa, về xứ mình dân tình chỉ biết TOY + HONDA + LEXUS, xe EU thì chỉ Mer + BMW ...Bác có biết vì sao không ?
hình ông nào bac[:-]:Dgiá đắt thế thì mua gs350 hihi:D:)