Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Túm lại 2 con này không cùng phân khúc, cùng không cùng đặc điểm sử dụng luôn. không phải cứ xe 7 chổ là đem ra so sánh với nhau.
Fortuner chưa bao giờ mua để phục vụ gia đình (nếu có chỉ là công dụng thứ 2), mục đích của fortuner là chạy kiếm cơm! có chở khách, chở ông công nhân hay giám đốc đi công trường thì bản chất là fortuner là xe chạy kiếm cơm! về khoảng xe chạy kiếm cơm ở VN hầu hết gọi toy bằng cụ!
Sedona bản chất là nhà nhiều xe nhỏ, mua thêm con xe bự để lau lau cuối tuần chở đi pinic, nhu cầu đi lại ít quất Sedona cho rộng rãi nếu chưa đủ xèng mua alpha hay odyssey! thế thôi. chứ Sedona chạy kiếm cơm, kiếm chưa đủ tiền mua xe thì con xe bán bố rồi.
;))
Thế á
Sedona mua chạy dịch vụ nhiều hơn gia đình đấy ;))

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Cái này khó tư vấn vì cơ bản là thích SUV hay MPV.

Về mức giá bán của Sedona có thể nói là ngon so với mặt bằng giá và cấp xe. Fortuner đời mới có thiết kế đẹp, công nghệ máy dầu cuzng cải tiến rồi. Sedona thì gia đình ngồi sướng hơn.

Cơ bản cứ chạy thử thích cái nào chơi cái đó.

Hạng B2
28/2/16
125
105
43
23
Theo các bác em nên mua Kia Sedona 2019 hay Toyota Fortuner?
Theo các bác em nên mua Kia Sedona 2019 hay Toyota Fortuner?
Xe nào cũng dc . Thích xe nào đi xe đó .
Mình đang đi cả hai . Nhưng vote fortuner máy dầu full xíu .... vì việt nam hay ngập . Nên gầm thoáng mà đi .

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Bây giờ MPV cỡ lớn chỉ có mỗi Sedona là độc quyền thôi, Sienna & Alphard thì quá mắc. Bác chủ thớt đi gia đình, chủ yếu đường nhựa thì Sedona là chọn lựa tốt, rộng rãi, thoải mái, tiện nghi, êm ái...trừ khi bác chủ mến Toy và chấp nhận mua đậu phộng thì là chuyện khác

Hạng B2
6/6/09
194
145
58
Sedona là chuẩn rồi bạn ơi. Chắc chắn sẽ không hối hận với lựa chọn của mình đâu

Sedona đi bác chủ ơi........ sướng phải biết............. trước em chạy con Trd 2 cầu 2016(form cũ) form mới em k biết sao hết............... so sánh 1 trời 1 vực so với Sedona nhé............ chạy cho gia đình sướng thì sedona thôi........... chứ fortuner chòng chành khó chịu lắm bác ui.............

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Vô thớt này đọc bình luận cười bể bụng. Giống như hội KiA đang tự sướng với nhau. Toàn mấy sale mới vào nghề vô tư vấn. Người từng sử dụng cả 2 con để đưa ra lời khuyên thì như lá mùa thu. Kkkkk