Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/8/05
3.936
22.914
133
Yeugiadinh nói:
Vay sao thang ban Phan Thanh Huy cua em noi ban duoc lam muh sao lai het tien nhi? Em gio k o SG de gap no hoi cho ra le? Bac nao co biet ly do nao khac k?

Chắc bác đùa nhỉ... :))

Hạng D
26/8/05
3.936
22.914
133
Yeugiadinh nói:
Em k hieu y bac ALIBABAXXX .

Ý em là, người ta đang làm GĐ, chả lẽ bảo bác là công ty tao ẹ lắm, sắp sập tới nơi... :))... bạn thì bạn chứ...

Anyway, em cũng đu đeo 1 căn ở đây, nên cũng thở cùng nhịp thở với bác Nhơn... và luôn cầu mong bác ấy bằng an... :))

Hạng C
9/2/12
946
38
48
xây vậy đúng rồi các bác, W1,W2,W3,W4 giao nhà thô cách nhau lân lượt 3 tháng. Hiện tại W1 giá cao nhất và gần hết.

8/12/12
611
423
63
HCM
Nói chung thị trường chung cư - căn hộ ấm lên thì ai cũng mừng nhưng chỉ sợ 1 điều là những info này chỉ là ảo thôi.
Em đang chờ đợi sang 2014 xem những dự án đang bán tốt trong năm 2013 thế nào đây

Tập Lái
22/5/13
8
0
0
Ko biết các sàn hay đại lý khác làm việc với No và lẩn (Novaland) thế nào chứ, e thấy 1 vài sàn ký HD phân phối ban đầu thì đưa ra mấy căn thì phí môi giới là ...%. Vậy mà khi ký được số căn ~ căn trong HĐ môi giới ban đầu rồi thì No Và Lẩn lại ký lại HĐ môi giới mới với các điều khoản mới (chủ yếu là phí môi giới).....
Bây giờ No Và Lẩn trả phí môi giới cho các Sàn hạ xuống 1.5%
, mà lúc này sản phẩm họ bán ko được đó mấy bác.
Đúng ra như vậy thì phí môi giới cần trả cao hơn....đằng này No Và Lẩn chơi ko fair (quá xấu), thị trường chung bây giờ là phí từ mức cũ đến cao hơn chứ ko bao giờ chơi chò mèo như vậy.
Từ 1 chi tiết nhỏ này thôi ko đáng là bao nhưng e muốn các bác cũng như khách hàng quan tâm hãy suy nghĩ cho kỹ trước khi quyết định
(E biết vậy vì e có mấy khách hàng đưa cho đối tác làm-đối tác là các sàn, các Sàn đều nói vậy)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/8/10
339
49
28
Sau 1 nam o novaland, e ko hieu Ben nova lam an the nao ma:
- phong gym thi doi chu
- Thai express va lion city thi dong cua, bgio chi con nha hang hoang yen va terrace cafe
- hair salon thi treo bang cach day 1 nam rôi bgio e moi Thay chuan bi mo cua
Phai cong nhan ve tien ich thi sunrise kem that
Lau wa ko ai ban tan nen e loi Cai thot nay Len lai

Tập Lái
30/3/13
48
0
0
Ko hiểu sao Nova lớn mạnh như vậy mà e thấy Standard Chartered lại ko liên kết nhỉ ??? Ko lẽ Nova có vấn đề mập mờ chăng

Trong khi e thấy hầu hết các Dự án lớn (SSG, Capital, Happy Valley, Cantavil, ...) thì Standard đều có liên kết

Hạng D
26/8/05
3.936
22.914
133
Chắc bác Nhơn tính tiền thuê mắc quá chứ gì. Tính rẻ chút, same same mấy nhà phố trong khu vực thôi, để đông đúc tấp nập, rồi từ từ tăng tiền thuê sau, còn hơn ngày càng đìu hiu chả ma nào thuê...
Phải tạo doanh thu và nguồn khách hàng trước chứ!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.083
113
SSG.GROUP nói:
Ko biết các sàn hay đại lý khác làm việc với No và lẩn (Novaland) thế nào chứ, e thấy 1 vài sàn ký HD phân phối ban đầu thì đưa ra mấy căn thì phí môi giới là ...%. Vậy mà khi ký được số căn ~ căn trong HĐ môi giới ban đầu rồi thì No Và Lẩn lại ký lại HĐ môi giới mới với các điều khoản mới (chủ yếu là phí môi giới).....
Bây giờ No Và Lẩn trả phí môi giới cho các Sàn hạ xuống 1.5%
, mà lúc này sản phẩm họ bán ko được đó mấy bác.
Đúng ra như vậy thì phí môi giới cần trả cao hơn....đằng này No Và Lẩn chơi ko fair (quá xấu), thị trường chung bây giờ là phí từ mức cũ đến cao hơn chứ ko bao giờ chơi chò mèo như vậy.
Từ 1 chi tiết nhỏ này thôi ko đáng là bao nhưng e muốn các bác cũng như khách hàng quan tâm hãy suy nghĩ cho kỹ trước khi quyết định
(E biết vậy vì e có mấy khách hàng đưa cho đối tác làm-đối tác là các sàn, các Sàn đều nói vậy)
Xác nhận vụ Sàn chửi NoVaLand này là có thiệt

Tập Lái
30/3/13
48
0
0
Yeugiadinh nói:
Neu la tien thue mac thi luc dau Thai express hay Lion city da k mo o do . Bay gio mo xong roi dong cua chi co ly do duy nhat la khach hang k nhieu nen doanh thu k co dan den dong cua. Hy vong co anh khac nhay vao ban com van phong cho sale de cho xom tu.
Ấy chết, sản phẩm đang ế ẩm thì sale làm sao có tiền mà ăn cơm vp ở khu căn hộ ngàn sao hả bác

Status
Không mở trả lời sau này.