Hạng D
21/12/08
2.695
45.154
113
kg được tham gia cùng a chủ tiếc quá, xưa lúc đường HCM đoạn từ Đông Giang xuống Thạnh Mỹ đang làm, mình ở ngay thôn Ka dau, cũng kỷ niệm, vs cũng hay lên đỉnh Quế chơi.
Ng Cơ tu hiền, chất phát, năm 2000, lúc thực tập, ngày cuối đc già làng đãi rượu cần, uống xong giờ chả thấy chỗ nào ngon bằng.

Hạng B2
5/10/14
214
1.858
93
Già làng đón tiếp, sắp xếp cho ae chúng tôi ở trong một ngôi nhà sàn đẹp nhất làng. Tạm nghỉ đêm với cháo gà và chờ sáng ngày hôm sau đi khám phá quanh làng.

View attachment 2118230View attachment 2118231
Gần chục năm trước em vào tiền trạm một số việc, anh em tay bắt mặt mừng hô hào "um ba lích" vài chén em nằm lăn quay, ói xối xả. Rồi chết danh thành A Lăng "Phun" luôn. Từ chối thì ko được.

Ko biết bác đi thuận lợi ko, lúc em vào là mùa mưa, vắt đen vắt xanh nó dí chạy xúc quần. Dừng ko dám ngồi, toàn đứng. Em đi có 3 ông đực rựa mà chưa ông nào đến Aur cả, nên xác định đua nhanh ko dừng lại qua đêm ở suối, 9h sáng gửi xe đầu đường xong là 3h30 chiều đến nơi. Em nhớ nhất vẫn là dứa của họ trồng, ngọt thanh ngon dã man, đến giờ vẫn muốn ăn lại.

Lần đấy em có nghe già làng kể có một căn cứ quân sự Mỹ bỏ lại ở cách 2 ngày băng rừng, em mê lắm mà chưa có cơ hội quay lại để khám phá.

Theo dấu làng Aur

Theo dấu làng Aur

Làng cực sạch, ko có tí rác nào. Bây giờ vẫn giữ được nếp này ko bác?

Theo dấu làng Aur

Chỉnh sửa cuối: