Tags
dt725
Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Nếu từ Đà Lạt về thì trên DT 725 không thấy quán ăn, chỉ có quán cafe, mì gói này nọ (mình đi hồi T4 năm ngoái), sau đó ra Bảo Lộc ăn cơm nêu thôi. Đường xá đẹp, cảnh cũng đẹp và vắng nữa.

Xa hơn 33 km nhé Bác, nhưng chạy 80-90 thì xem như thời gian giống nhau, dễ chạy hơn.
Cám ơn anh. Thật ra đi đường vắng nhiều khi lẹ hơn. Mình hay đi đường Tà pứa, cảm giác thư thái nhẹ nhàng nên thời gian nó qua mau hơn (gấu nhà toàn ngủ xong hỏi tới rồi hả, sao lẹ vậy, kkk), gấp lắm mới bám QL20. Nay rãnh nên tìm đường khác, mà cũng tại có gấu nên phải hỏi chỗ ăn, chỗ vệ sinh, chứ đi một mình thì cùng lắm 1 lon trà, 1 ly cà phê và ổ bánh mì là đạp luôn, kkk.
Đợt này trải nghiệm cung đường mới xem thế nào.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cám ơn anh. Thật ra đi đường vắng nhiều khi lẹ hơn. Mình hay đi đường Tà pứa, cảm giác thư thái nhẹ nhàng nên thời gian nó qua mau hơn (gấu nhà toàn ngủ xong hỏi tới rồi hả, sao lẹ vậy, kkk), gấp lắm mới bám QL20. Nay rãnh nên tìm đường khác, mà cũng tại có gấu nên phải hỏi chỗ ăn, chỗ vệ sinh, chứ đi một mình thì cùng lắm 1 lon trà, 1 ly cà phê và ổ bánh mì là đạp luôn, kkk.
Đợt này trải nghiệm cung đường mới xem thế nào.
Đèo Tà Pứa là cung đường mình đi ĐL 4-5 năm nay rồi, không theo QL20 nữa. Bác thử đi đường mới này đi, hết Tà Pứa tới Bảo Lộc quẹo trái, nếu Bác theo google thì nhớ tránh đường hẻm 1182 Nguyễn Văn Cừ (có cầu nhỏ xe không qua được), theo đường Hùng Vương tới DT725 quẹo phải như hình, hết khúc này (màu vàng trong hình) quẹo trái là tiếp tục tới Đà Lạt, có thể nghỉ ở quán cà phê trên đèo Tân Thanh ngắm cảnh.
Theo DT 725 đi Đà Lạt mờ sương

Tập Lái
1/2/12
35
3
8
Đèo Tà Pứa là cung đường mình đi ĐL 4-5 năm nay rồi, không theo QL20 nữa. Bác thử đi đường mới này đi, hết Tà Pứa tới Bảo Lộc quẹo trái, nếu Bác theo google thì nhớ tránh đường hẻm 1182 Nguyễn Văn Cừ (có cầu nhỏ xe không qua được), theo đường Hùng Vương tới DT725 quẹo phải như hình, hết khúc này (màu vàng trong hình) quẹo trái là tiếp tục tới Đà Lạt, có thể nghỉ ở quán cà phê trên đèo Tân Thanh ngắm cảnh.
View attachment 2673498
Đèo Thanh Tân đường đẹp mê ly bác nhỉ!

• Like
Reactions: Bibim
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Đèo Thanh Tân đường đẹp mê ly bác nhỉ!
Tân Thanh chứ ko phải Thanh Tân bác ui !!

Nói chung đi đường 725 thì được cái vắng xe, có thời gian chạy thong thả ngắm cảnh thư giãn là OK. KHông cướp bóc gì đâu, tụi tui vẫn solo 2 người già chạy xe 2b đi hoài mà, mấy bác chạy 4b mà sợ gì. Chỉ nhiều khi cần chạy về nhà nhanh thì đi đường này xa hơn đường tiêu chuẩn thôi, bữa nào gấp thì tui ko chạy đường này.

Hạng B2
15/1/19
137
2.961
94
46
View từ quán cafe trên đèo Tân Thanh. Đường này nhỏ mà có mấy bác chạy như điên, nên đi đường này phải tập trung cao độ.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Em vừa làm 1 vòng DT725 từ ĐL về tới Madaguoi. Vừa qua B'lá khúc chỗ đèo B40 đang sửa chữa mở rộng và làm rãnh thoát nước nên hơi vướng chút (đường đã trải đá cấp phối, lu lèn xong có khúc đã tráng nhựa), còn lại đường tốt (một vài chỗ có ổ gà hoặc xuống cấp 1-2m so với toàn tuyến thì không đáng nói), tuyến này hình như nâng cấp đến Lộc Bắc luôn(em chỉ biết cắm đầu chạy nên chỉ nhớ chữ B40).
Ưu điểm toàn tuyến và cũng có khi là nhược điểm đó là quá vắng, em đi 1 xe nên đôi lúc sợ: sợ sự cố, sự thấy vắng nên chủ quan tới lúc có xe đối diện thì ăn cho hết, đi ban ngày nên không sợ về vấn đề an ninh. Tuyến này mà đi mùa mưa thì thôi luôn :(.
Lần sau em đi phải 2 xe cho chắc, kkk.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
View từ quán cafe trên đèo Tân Thanh. Đường này nhỏ mà có mấy bác chạy như điên, nên đi đường này phải tập trung cao độ.
Em chả thấy cái quán nào, chỉ thấy 1 bãi đất có xe ủi đang ủi phẳng, view giống giống bác chụp. Đúng là tuyến này phải tập trung cao vì quá vắng nên ae ỷ lái cứng sẽ đưa tốc độ lên cao, em xuýt bị 1 bán tải ôm cua và ôm em luôn.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Thấy cung này mê quá. Mà toàn đi giờ ko thuận lợi nên em chưa trải nghiêmh đoạn này. Nhất định sẽ thử
Anh nên xuất phát lúc sáng sớm, rồi tà tà đi thì rất hứng thú. Mình bị bể kế hoạch nên xuất phát lúc 12g trưa, lo cắm đầu chạy cho hết cung đường từ Đà lạt đến Madagoui (vì cung đường này chủ yếu đi đồi núi và rừng nên trời tối rất lẹ, ngoài khu dân cư thì không có đèn đường và chỉ có một mình). Đi buổi sáng thì sẽ sướng hơn rất nhiều, tới những chỗ đẹp thì vừa đủ nắng để tha hồ mà chụp cảnh.