Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Với vụ thi A2 này em có nhiều kỷ niệm ;)
  • Giai đoạn thi A2 phải là hội viên Hội Mô tô nào đó : em kg có ý định thi, vì em kg muốn phải MUA cái suất hội để đc thi.
  • Lúc TTg X vừa cho phép thi đại trà : thì em chạy lên Tiến Bộ đăng ký học / thi ở đợt đầu tiên liền (những đợt đầu chỉ Tiến Bộ đc tổ chức thi A2) . Sau đó về mua ngay con Monster 795 để tập lái xe côn tay (nhỏ lớn chưa từng chạy xe côn, lúc mua còn phải nhờ nv Ducati chạy lên 282 làm bỉm và chạy về nhà dùm), trong thời gian chờ thi A2 thì em cũng tập chạy xe :), sau khi nhuyễn thì chạy đi làm hàng ngày luôn (chưa thi A2).
  • Tới ngày thi A2 : sáng lên thi lý thuyết để tốt nghiệp khoá học A2, làm bài tốt ĐẠT. Sau đó tới thi chính thức A2, gọi tên vào phòng thi LT, vô so giấy cmnd và hồ sơ trên PC : tên thì đúng / hình thì của THẰNG KHÁC :(. Bọn Tiến Bộ vô xin lỗi và đuổi về em về, hẹn đợt sau cho thi lại. Em tức quá bỏ nó luôn.
  • Sau đó vài tháng thì trường lái xe của quân đội ở Thành Thái Q10 đc cho thi A2 (gần cơ quan), em chuyển qua đây đóng tiền học và thi luôn. Thế là xong A2.
  • Chạy đc 2 năm thì bán con Monster luôn vì lý do duy nhất : sợ chết (vì khi chạy đường trường còn máu lắm, kg dằn lại đc) :)
Giờ đang kiếm con nào điềm đạm để xuyên Việt khi cần.
Điềm đạm thì CB 1100 thôi anh...kkk

• Like
Reactions: beken_2002
Tập Lái
28/8/20
6
220
0
34
Em thi ở QK7 - Thành Thái.
Em có B2 rồi vẫn thi lý thuyết đầy đủ.
Hiện nay thủ tục đăng ký học và thi B2 nhanh.

Ờ, nhà em sát bên
Thôi chắc đua đòi tý, bữa lào dảnh dái cũng kiếm cái lận lưng chơi.
Ước mơ Superfour vtec của em vẫn go on..chắc vẫn phải cố..

Hạng B1
30/10/08
96
899
83
Ờ, nhà em sát bên
Thôi chắc đua đòi tý, bữa lào dảnh dái cũng kiếm cái lận lưng chơi.
Ước mơ Superfour vtec của em vẫn go on..chắc vẫn phải cố..
Con này thì vứt, chơi Bonneville T120 đi chú em.

Hạng B2
7/1/12
439
7.861
93
nhiều anh chưa chạy côn tay mà muốn lấy A2 để làm gì? Em chạy 250 từ lâu rồi, từ thời còn trẻ trâu nhưng không có A2, lúc trước khó lấy như mấy anh đã biết, sau này dễ thì lại lười đi đăng ký thi, giờ lâu lâu nổi hứng đổi gió nên muốn lấy A2 lận lưng để yên tâm thôi. Vụ lý thuyết thì không lẽ luật oto khác 2 bánh hay sao mà phải thi lại khi đã có bằng oto vậy mấy anh
Ko có A2 mấy a chạy moto hok cho ngồi xe chụp hình, nên e phải cố chớ cũng oải lắm :(

• Haha
Reactions: businessman