Hạng D
24/10/15
3.606
2.479
113
33
mình hỏi khí không phải các bác bỏ qua. Nội mình ngay cầu mồng gà. Từ nhỏ mình khẳng định quê chó ăn đá gà ăn sỏi mà giờ giá nhà toàn 2tỷ dù dân ở đó cũng bỏ lên thành phố hết. ở đó có gì mà lên như điện vậy mấy bác???
cầu mồng gà ở đâu v bác

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Trên đoạn QL 50 , sau khi rẽ từ đường tránh Cần Giuộc -> đến cầu Thủ Bộ thì sẽ qua cầu này.
Còn nhiều nhà về Long An thì gần nhà em cũng có 2-3 gia đình tậu 1 nhà ở quê, biệt thự vườn tầm 200-300m2 thôi. Họ nói 1-2 tuần về quê hít khí trong lành, rồi trồng cây cho con cháu tự hái :D.
Còn phần khác em nghĩ do phát triển mấy nhà xưởng may mặc, làm đồ nhẹ thì dân ở dưới cũng có việc làm. Đặc biệt do mấy anh kia giờ bung nhiều dự án nữa mà :D

• Haha
Reactions: Donglao
Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Đi xe ngán luôn ấy bác,ngồi xe 3-4h ê mông bỏ. Dưới đây cây xanh thì nhiều nhưng ko có cây lớn; hôm nào đi mà ko mang áo tay dài là xác định 2 cánh tay :).
Về khu xa thế này em thấy đa phần chơi trồng vườn, nuôi cá/tôm thì chắc đc, chứ tuổi trẻ đang TP mà về cũng khá ít :D (Đợi >50-60 hên xui có lẽ em về làm như vầy, 25-30 năm sau).
Mà công nhận Long An khu vực Cần Giuộc - Cần Đước dọc theo tuyến QL 50 cũng phát triển mạnh thật. Đường đan xi măng nên đi xe cũng dễ, ít lội đất nên xe máy cũng hạn chế trầy, dơ quần áo. Giờ mấy ổng chịu khó làm thêm 1 đường thông xuống khu này nữa là ngọt... Nói thế thôi chứ ngã tư Nguyễn Văn Linh - Phạm Hùng/QL 50 còn đang trầy trật, cả tháng rồi chưa xong :(

Hạng C
25/5/19
530
632
136
Đi xe ngán luôn ấy bác,ngồi xe 3-4h ê mông bỏ. Dưới đây cây xanh thì nhiều nhưng ko có cây lớn; hôm nào đi mà ko mang áo tay dài là xác định 2 cánh tay :).
Về khu xa thế này em thấy đa phần chơi trồng vườn, nuôi cá/tôm thì chắc đc, chứ tuổi trẻ đang TP mà về cũng khá ít :D (Đợi >50-60 hên xui có lẽ em về làm như vầy, 25-30 năm sau).
Mà công nhận Long An khu vực Cần Giuộc - Cần Đước dọc theo tuyến QL 50 cũng phát triển mạnh thật. Đường đan xi măng nên đi xe cũng dễ, ít lội đất nên xe máy cũng hạn chế trầy, dơ quần áo. Giờ mấy ổng chịu khó làm thêm 1 đường thông xuống khu này nữa là ngọt... Nói thế thôi chứ ngã tư Nguyễn Văn Linh - Phạm Hùng/QL 50 còn đang trầy trật, cả tháng rồi chưa xong :(
bác ở đâu mà ngồi xe 3-4h ? Đi từ Sg về tới cầu Mồng gà 40p là cao ? Em ở Quận 8 về Gò Công đi ngang hàng tuần.

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
... Em chưa nói là đi từ SG đến cầu Mồng Gà bác :D Nhà em (P2 Q8 ) hay công ty (P5 Q8) thì cũng tầm 40-50' thôi. Ở trên là về Gò Công xong chạy lên lại ấy, cũng như dẫn khách xem đất hoặc chở ai đó xong chạy về liền. Ngán...

qtt confirmed
Hạng B2
14/12/18
158
65
35
44

giờ dưới quê kiếm cây lớn có bóng mát cũng khó lắm chứ k như mình nghĩ

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Gò Công thì lúc mặt tiền 100m2 = 200tr thì chưa có cầu, cầu xong thì gấp 4 lần... Phần khác thì gần quê ngoại em giờ cũng ko thấy có biệt thự vườn trồng cây (trong bán kính 1km). Toàn nuôi cá, vịt các kiểu. Xa hơn thì ko biết.
Có xiền thì cũng dễ kiếm bác ạ :D Chỗ nhà ngoại em xưa thì có 2-3 cây sơ ri, 1 cây mận, 1 cây khế. XOng ông cậu cả muốn ăn mà làm ít nên bán hết 5/7 tổng phần đất rồi. Trong đó có 2/7 là con trai ổng mua (con rơi). Còn lại 2/7 nhà hiện tại thì nhà ngoại ở, chả biết đc mấy năm cũng ra đi thôi...

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
bác ở đâu mà ngồi xe 3-4h ? Đi từ Sg về tới cầu Mồng gà 40p là cao ? Em ở Quận 8 về Gò Công đi ngang hàng tuần.
Đi 3-4h thì chắc là về tới Tân Hưng- Vĩnh Hưng giáp biên giới rùi

Chứ Cần Giuộc, Cần Đước, Bến Lức, thì tầm 30 phút chứ mấy