Hạng B2
6/1/12
165
302
63
Dự báo THỊ TRƯỜNG CHUNG CƯ CAO CẤP TP. HCM SẼ BÙNG NỔ TỪ ĐẦU NĂM 2019, dựa trên các lý do sau đây:
- Giá đất TP. HCM đã tăng từ 2-5 lần mà giá Chung cư không thay đổi gì.
- Nguồn cung CHCC ngày càng hạn chế, nhu cầu Dân cư Các tỉnh về TP. HCM sinh sống ngày càng tăng mạnh..
- Giá CH Siêu Cao cấp tăng mạnh, 2-4 lần.
- Người Nước ngoài: Trung Quốc, Hàn Quốc mua nhà ở VN ngày càng nhiều.
- Giá CHCC ở TP. HCM thấp hơn rất nhiều so với các thành phố lớn trên thế giới.
- Thông báo mới nhất: http://baophapluat.vn/mua-ban/gia-can-ho-tai-sai-gon-tiep-tuc-leo-thang-438033.html

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Trong vòng 2 năm nữa, giá chcc phải tầm 10 k usd/m2 trở lên. Còn căn hộ tầm trung là từ 5k usd. Đất là nước thì chung cư là thuyền, nước lên thì thuyền lên thôi. Bình thường mà.

Hạng B2
6/1/12
165
302
63
https://www.otosaigon.com/threads/da-den-hoi-san-cc-cao-cap-o-khu-trung-tam.8871126/
Giờ bác mới cảnh báo là hơi trễ rồi: từ giữa năm ngoái mềnh đã nói vụ nài:D:D:D
Nhưng mà hiệu xuất sinh lợi vẫn thua đất nền bác: thua nhiều đấy (2 đến 3 lần). Giữ TS bằng CC cao cấp khu trung tâm thì ổn
OK, từ giữa năm ngoái đã có cánh báo là rất tốt, thanks.
Nhưng vấn đề vẫn là thời điểm bùng nổ, giữa năm ngoái chưa bùng nổ... đúng không?
Nếu bùng nổ, thì như năm 2007, giá chung cư sau vài tháng có thể tăng gấp 2 lần.
Sẽ bùng nổ giá, nhưng từ đầu 2019 chăng?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
OK, từ giữa năm ngoái đã có cánh báo là rất tốt, thanks.
Nhưng vấn đề vẫn là thời điểm bùng nổ, giữa năm ngoái chưa bùng nổ... đúng không?
Nếu bùng nổ, thì như năm 2007, giá chung cư sau vài tháng có thể tăng gấp 2 lần.
Sẽ bùng nổ giá, nhưng từ đầu 2019 chăng?
Đầu tư là phải đi trước đám đông ít nhất 6 tháng đến 1 năm mới ăn, bác đợi nó bùng nổ thì có mà húp cháo:D:D:D
Ví dụ: mua 1 căn CC cao cấp trung tâm từ đầu 2018 giờ lên nhẹ cũng 15%/năm (và sẽ lên mạnh giai đoạn 2019-2020)..bác chờ 2019-2020 (bùng nổ) rồi mua giá trên trời thì lời bao nhiêu hehe

Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Đầu tư là phải đi trước đám đông ít nhất 6 tháng đến 1 năm mới ăn, bác đợi nó bùng nổ thì có mà húp cháo:D:D:D
Ví dụ: mua 1 căn CC cao cấp trung tâm từ đầu 2018 giờ lên nhẹ cũng 15%/năm (và sẽ lên mạnh giai đoạn 2019-2020)..bác chờ 2019-2020 (bùng nổ) rồi mua giá trên trời thì lời bao nhiêu hehe

Cc cao cấp cũng lên
đất nền vùng ven cũng lên
nha phố cũng âm thầm lên
...
đó là thông tin từ báo chí, chuyên gia, nguyên lão .. dự báo, thống kê

Vay thì e thắc mắc cái gì giảm, đứng yên đây

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Cc cao cấp cũng lên
đất nền vùng ven cũng lên
nha phố cũng âm thầm lên
...
đó là thông tin từ báo chí, chuyên gia, nguyên lão .. dự báo, thống kê

Vay thì e thắc mắc cái gì giảm, đứng yên đây
Bác biết tại sao thu nhập mọi người ko tăng, mà giá đất lại lên và cứ bán là có người mua bằng mọi giá ko? Vì nền kinh tế đã ổn định, Những người làm kinh doanh dịch vụ và sản xuất đã có thặng dư lợi nhuận lớn, vậy làm ra tiền họ đổ vô đâu?????
Công ty, cơ sở kinh doanh phát triển sản sinh ra những tầng lớp leader, khi họ có thu nhập cao rồi thì tiền dư họ đổ vô đâu???
Ngành công nghệ ngày càng phát triển, tiền kiếm trên thế giới phẳng 1 cách dễ dàng, tiền triệu $ kiếm dc từ youtube, facebook ...v...v họ đổ vào đâu????
Chỉ có dân làm công ăn lương nhìn bản thân ko tăng gì cả, nhưng thật chất xã hội đang phát triển từng ngày!

BDS tăng là lẽ tất yếu, ngày xưa kinh tế chỉ vòng vòng trong nước thôi, bây giờ phẳng rồi, 1 sự sụp đổ 1 lĩnh vực nào đó chỉ ảnh hưởng chứ ko kéo nền kinh tế xuống dc! Mà kt mà ổn định thì BDS còn lâu mới xuống !

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Bác biết tại sao thu nhập mọi người ko tăng, mà giá đất lại lên và cứ bán là có người mua bằng mọi giá ko? Vì nền kinh tế đã ổn định, Những người làm kinh doanh dịch vụ và sản xuất đã có thặng dư lợi nhuận lớn, vậy làm ra tiền họ đổ vô đâu?????
Công ty, cơ sở kinh doanh phát triển sản sinh ra những tầng lớp leader, khi họ có thu nhập cao rồi thì tiền dư họ đổ vô đâu???
Ngành công nghệ ngày càng phát triển, tiền kiếm trên thế giới phẳng 1 cách dễ dàng, tiền triệu $ kiếm dc từ youtube, facebook ...v...v họ đổ vào đâu????
Chỉ có dân làm công ăn lương nhìn bản thân ko tăng gì cả, nhưng thật chất xã hội đang phát triển từng ngày!

BDS tăng là lẽ tất yếu, ngày xưa kinh tế chỉ vòng vòng trong nước thôi, bây giờ phẳng rồi, 1 sự sụp đổ 1 lĩnh vực nào đó chỉ ảnh hưởng chứ ko kéo nền kinh tế xuống dc! Mà kt mà ổn định thì BDS còn lâu mới xuống !
bác nói cơ bản đúng. bổ sung nữa (ngoài nguồn thặng dư của dân kinh doanh buôn bán trong nc) còn có 2 nguồn quan trọng:
1. Kiều hối hàng năm (ròng) vế Vn tầm 12 đến 13 tỷ đô
2. Nguồn tiền FDI đổ mạnh vào bds VN 2 năm gần đây vì ngưòi nc ngoài đc mua nhà và CC ở VN rồi.
Từ 3 nguồn trên nó kích giá BdS lên đều mà.

Hạng B1
9/2/19
55
22
16
32
Làm thế nào để biết 1 dự án đang làm là căn hộ cao cấp các bác nhỉ? Nghe lời từ chủ đầu tư ạ?