Hạng B2
9/12/06
203
143
43
Đất giao cho CĐT 50 năm thì người mua căn hộ chỉ dc cấp sổ 50 năm trừ đi tgian hoàn thành dự án (cò khoảng 4 mấy năm)
Đất giao là đất ở thì ng mua sau này được cấp sổ lâu dài
Đất làm condotel 1 số tỉnh đã cấp là đất ở và ng mua được cấp sổ đất ở không hình thành đơn vị ở lâu dài

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Đất giao cho CĐT 50 năm thì người mua căn hộ chỉ dc cấp sổ 50 năm trừ đi tgian hoàn thành dự án (cò khoảng 4 mấy năm)
Đất giao là đất ở thì ng mua sau này được cấp sổ lâu dài
Đất làm condotel 1 số tỉnh đã cấp là đất ở và ng mua được cấp sổ đất ở không hình thành đơn vị ở lâu dài
Đất ở không hình thành đơn vị ở lâu dài là khái niệm tào lao, không được thừa nhận bởi Luật Đất đai. Khái niệm này đã bị tuýt còi và hủy bỏ tại Đà Nẵng. Các chỗ khác chưa thấy, thấy là bụp liền. Bộ Tư pháp đã lên tiếng về vụ này rồi. UBND ĐN thu hồi 1 mớ sổ ngoài đó, dân kiện nhì nhằng kìa.

Hạng D
16/7/19
1.125
3.506
116
Condotel sau đợt Apec Mũi Né và Grand World Phú Quốc giờ có vẻ giới đầu tư ko mặn mà lắm nữa nhỉ

Hạng B2
9/12/06
203
143
43
Đất ở không hình thành đơn vị ở lâu dài là khái niệm tào lao, không được thừa nhận bởi Luật Đất đai. Khái niệm này đã bị tuýt còi và hủy bỏ tại Đà Nẵng. Các chỗ khác chưa thấy, thấy là bụp liền. Bộ Tư pháp đã lên tiếng về vụ này rồi. UBND ĐN thu hồi 1 mớ sổ ngoài đó, dân kiện nhì nhằng kìa.
Còn xanh lắm :D

Hạng B2
9/12/06
203
143
43
Sao thời buổi này vẫn còn nhiều thằng ngu thích tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ! :D
Chuyện trái luật mà vẫn hót được, chả bù thằng Luyện Ali33 lừa được ối thằng ngâu. Post sổ condotel sử dụng lâu dài lên đi rồi nói tiếp, không có thì mắc áo size XXL nhé!
Tự chửi mình hả, muốn đtư thì tự tìm hiểu ,tôi ko rãnh với loại ăn nói lấc cấc của chú. STop ở đây!!

• Angry
Reactions: Thanh tuyen 123
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Tự chửi mình hả, muốn đtư thì tự tìm hiểu ,tôi ko rãnh với loại ăn nói lấc cấc của chú. STop ở đây!!
ỪI, dừng nhé. Mình cũng không thích tranh luận với thể loại nói phét như bác!