Hạng C
7/4/17
771
725
93
Đường nhựa luôn đó anh. đó là DT nhỏ vài trăm m2. Anh mua tầm lên vài ngàn m2 là còn rẻ hơn nữa.
Cho xem vị trí và hình sổ chừng 1 lô 500m2 thử, (buộc là phải có đường trên sổ nha)

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Các bác rành về thị trường Bà Rịa cho mình hỏi tầm giá dưới 7tr/m2 thì mua (khoảng 300-500m2 đất) khu vực nào ở Bà Rịa thuận tiện nhất cho sinh hoạt? Mình mua để dưỡng già thôi. Cám ơn các bác.
Mình chính chủ có 1 lô 520m2, thị trấn Phước bửu giá 1.3ty, đường nhựa, Cánh mặt biển Hồ tràm 6km. co gì ib riêng. cám ơn. Mình dân địa phuong Xuyên Mộc nha.

• Like
Reactions: DNA_MEL and carbon
Hạng B2
5/11/17
105
131
48
46
Giá đất dân ở thành phố Bà Rịa và ở khu Bình Châu, Hồ Tràm giờ khoảng bao nhiêu 1m2 bác nhỉ? Mình chỉ cần 150-200m2 thổ cư thôi, còn lại đất NN cũng được, để dăm mười năm sau về làm cái nhà vườn.
Giá đất dân ở đây thông thường họ tính theo m ngang, tuỳ thuộc vị trí gần hay xa quốc lộ, vị trí đẹp xấu, chiều sâu miếng đất. Những miếng tính theo m2 đa số là đất dự án phân lô nhỏ.
Giá mắc nhất là khu Hồ Tràm, rồi tới Bình Châu, Bưng Riềng, Bông Trang. Bưng Riềng và Bông Trang là 2 xã nằm giữa Hồ Tràm và Bình Châu, cách biển khoảng 6-7km, gần rừng bảo tồn nên khí hậu mát mẻ trong lành, thích hợp làm nhà vườn. Bình Châu và Bưng Riềng đang có dự án Safari khoảng hơn 500ha, 2 ông lớn đang đấu để đầu tư Safari là Novaland và FLC.
Có Safari thì sẽ có thêm nhiều dịch vụ cho du lịch.

Hạng B2
5/11/17
105
131
48
46
Mình có 1 lô đất Bông Trang, ngay trung tâm xã. Dt 617m2, ngang 20m, thổ cư 100m. Đất vuông vắn cao ráo, hàng xóm vui vẻ thân thiện, gần ql55. Đất đẹp, yên tĩnh, mát mẻ, thích hợp làm nhà vườn, second home. Giá 82tr/m ngang. Ngay bên cạnh là đất của 1 cô Sài Gòn mua làm nhà nghỉ cuối tuần.

• Like
Reactions: carbon
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Giảm 10% là đúng gia
Mình có 1 lô đất Bông Trang, ngay trung tâm xã. Dt 617m2, ngang 20m, thổ cư 100m. Đất vuông vắn cao ráo, hàng xóm vui vẻ thân thiện, gần ql55. Đất đẹp, yên tĩnh, mát mẻ, thích hợp làm nhà vườn, second home. Giá 82tr/m ngang. Ngay bên cạnh là đất của 1 cô Sài Gòn mua làm nhà nghỉ cuối tuần.
Giảm 10-15% là đúng giá thị trường. Chúc bạn bán nhanh.

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Tuỳ vị trí chứ Bác ?
Thì mình nói đó, Mình dân gốc ở đây có nhà XM nên mình biết giá, thữa không tin bạn gởi cò bán giá 82tr/m mà dt có hơn 600m2 thử, Bông trang rẻ hơn Bưng Riềng nhiều nha, xã nhỏ ít dân. Đất vùng này thấy rap 80tr/m chứ trả 70 là họ bán hà, đừng nghe lời cò đất rao.

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
Hạng B2
5/11/17
105
131
48
46
Thì mình nói đó, Mình dân gốc ở đây có nhà XM nên mình biết giá, thữa không tin bạn gởi cò bán giá 82tr/m mà dt có hơn 600m2 thử, Bông trang rẻ hơn Bưng Riềng nhiều nha, xã nhỏ ít dân. Đất vùng này thấy rap 80tr/m chứ trả 70 là họ bán hà, đừng nghe lời cò đất rao.
Đầu đường và cuối đường giá đã khác nhau, lô 1.2.3 giá khác nhau, 2 mặt tiền giá khác nhau, đất Bông trang cũng nhiều vị trí chứ không thể đánh đồng. Cho nên nếu ai hỏi chung chung giá bao nhiêu mình sẽ không trả lời được. Vd đất bên Bưng riềng mình cũng có, những lô xung quanh giá 200tr/M, lô mình có người hỏi giá 250tr mà mình không bán. Phải đích thân đến xem đứng trước khu đất thì mới biết được giá có hợp lý hay không ạ.
Mình cũng không thích tranh cãi, nên để người muốn mua đích thân tìm hiểu. Mua bán đất đai phụ thuộc nhiều vào Duyên.

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Đầu đường và cuối đường giá đã khác nhau, lô 1.2.3 giá khác nhau, 2 mặt tiền giá khác nhau, đất Bông trang cũng nhiều vị trí chứ không thể đánh đồng. Cho nên nếu ai hỏi chung chung giá bao nhiêu mình sẽ không trả lời được. Vd đất bên Bưng riềng mình cũng có, những lô xung quanh giá 200tr/M, lô mình có người hỏi giá 250tr mà mình không bán. Phải đích thân đến xem đứng trước khu đất thì mới biết được giá có hợp lý hay không ạ.
Mình cũng không thích tranh cãi, nên để người muốn mua đích thân tìm hiểu. Mua bán đất đai phụ thuộc nhiều vào Duyên.
Ok, người ta mua có quyền đè , đạp chê đất, nên không có gì bạn phải lạ. mà giờ hết sốt rồi. nên nguoi bán thì nhiều chứ nguoi mua tìm dài cổ. Mình cũng đang cần bán.

• Like
Reactions: Ngôi nhà xinh