12/10/07
2.646
10.496
113
Nhiều bác đọc mấy cái cẩm nang đầu tư bđs bên Mẽo, nó dạy về cách tính giá trị bđs dựa trên mối liên quan với giá cho thuê, rồi đòi mang ra áp dụng ở Việt Nam?

Mẽo khác Việt vì nó có cơ chế điều tiết sự tăng giảm giá của bđs, giao dịch mua bán phải qua trung gian chuyên nghiệp, giá nhà ổn định, nên mới căn cứ trên giá cho thuê nhà như một trong những yếu tố giúp xác lập giá trị bđs.

Giá nhà đất ở Việt Nam tăng hay giảm là tùy vào niềm vui, vào sự kì vọng của nhà đầu tư, vào các đợt xả van ô xy của các ngân hàng...mà cứ đòi căn cứ giá cho thuê thì hài quá.

Hạng D
28/10/19
1.233
4.334
113
Căn cứ giá cho thuê chỉ là 1 trong nhiều yếu tố để đánh giá lợi nhuận tối thiểu sinh lợi hoặc mức độ liên quan bảo tồn đồng vốn thôi, chứ bảo thửa đất Q.2 bờ sông saigon đang để trống chẳng ai thuê/ thuê cực rẻ mà bảo nó giá trị thấp người ta cười cho...

• Like
Reactions: giangtechn
8/8/16
1.734
2.891
113
M nói cò sẽ thổi khu khác bên cạnh vi đội này : quan xã, huyện, làm ở Vin ( ko ăn dc Sg nên đói ) ,dĩ nhiên là lái, cò Bà Rịa và Tp VT các loại
Nhiều bác Os sợ 1 là cò Bà Rịa, Châu Dức vì kê giá, xạo ko chớp mắt
Chả dụ dc mấy ai ngoài cò vì sai timing .

lớn diệt cò bé
Nhân quả

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BillyWilly
Hạng C
7/4/17
771
725
93
VC em có tí "tiền nhàn rỗi", cũng tính kiếm miếng đất ở BRVT tầm 1.2 tỏi quay đầu để làm cái nhà dưỡng già sau này. Bác nào có "đất nhàn rỗi", pháp lý hoàn chỉnh quẳng lên đây, được là em xúc tiến liền. Cảm ơn các bác nhiều lắm!
Đường nhựa 500m2 thị trấn Phước Bữu, Xuyên Mộc, giá 1.2ty được anh bạn, đất của mình. mình là dân bản xứ này.

Tập Lái
27/2/20
32
8
0
33
Sốt do Vingroup xin chủ trương dự án 800ha ở QL56 Bình Châu đấy à bác ?