Hạng B2
27/9/15
275
188
43
Tphcm
Toy thêm tính năng tiện nghi, giải trí thì tuyệt nếu giá k tăng quá nhiều. Ngoại thất thì giờ mỗi hãng 1 phong cách, tuỳ người lựa chọn

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
sao nó k cải thiện cái handling nhỉ, đi cải tạo cái bên ngoài k thì chỉ lừa ai sùng toyota thôi.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đẹp - xấu thì tùy gu thẩm mỹ của mỗi người! Các bác cứ chê : xe xấu, ít option, kém an toàn và cảm giác lái tệ nhưng chả hiểu sao cả thế giới vẫn mua ầm ầm. Giá trị thương hiệu của Toy cũng chả hãng nào sánh nổi? Cứ chủ đề nào đăng là rất nhiều bác vô nén đá thấy tội cho toy? Em giám chắc rất nhiều bác nén đá đó đang đi xe toy.

Hạng B2
30/5/16
358
327
63
Đẹp - xấu thì tùy gu thẩm mỹ của mỗi người! Các bác cứ chê : xe xấu, ít option, kém an toàn và cảm giác lái tệ nhưng chả hiểu sao cả thế giới vẫn mua ầm ầm. Giá trị thương hiệu của Toy cũng chả hãng nào sánh nổi? Cứ chủ đề nào đăng là rất nhiều bác vô nén đá thấy tội cho toy? Em giám chắc rất nhiều bác nén đá đó đang đi xe toy.
Tôi cũng thấy như bạn nói, chê nhưng ra đường thì toyota đầy đường, nghĩ cũng lạ

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Tôi cũng thấy như bạn nói, chê nhưng ra đường thì toyota đầy đường, nghĩ cũng lạ
Em đã nói rồi, nó gọi là "silent majority" đó, giống như ở Mỹ báo chí chửi Trump hoài nhưng cuối cùng thì đám đông đứng sau lại đi bầu cho Trump chứ không phải cho Hillary.

Nói trung thực như vầy, ai rành xe (hoặc tưởng rằng mình rành) thì thích lượn OS và đương nhiên là chê Toy nhưng số đông thì lại không cần những cái đó, họ cần cái gì thiết thực với bản thân hơn (cho bản thân chứ không phải cho các nhà bình luận, đánh giá xe). Em ví dụ xe sirius, lead có gì đặc biệt đâu nhưng về doanh số lớn hơn các loại xe khác nhiều. Khi nào VN chuyển mình từ xã hội xe gắn máy qua xã hội xe hơi thì cách nhìn của các bác sẽ thay đổi. Tất nhiên không phải khi phát triển lên mức đó, người ta sẽ không còn coi xe hơi là thú chơi nữa mà cũng như xe gắn máy đó, người bình thường chẳng mấy khi để ý đến Z1000 hay CBR gì gì đó nhưng vẫn có một số người mê xe đàm luận.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
phải theo kip thời đại mới tồn tại được chứ, phải như vậy mới giữ danh hiệu "thánh" được:3dcuoi:

Hạng D
6/12/14
1.340
1.304
113
Thiết kế ko còn chán nhưng lái thì vẫn chán, thua xa Honda hay Nissan. Từ Corolla cho đến Camry hay RAV4, bị nhiều trang review là dull handling.
Biết chán là vậy nhưng không hiểu sao ở Mỹ lẫn VN xe Toyota vẫn bán chạy. Kỳ quá !!!