Hạng D
18/12/07
3.456
570
113

A sửa lại 1 chút nhé, đảo màu lại để có ấn tượng thị giác tốt hơn. bỏ chữ ótosaigon đi vì hơi bị thừa, xe nào cũng dán hết rồi.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Một số lưu ý đến các thiết kế gia: logo, nón, áo thun, decal, cờ phướn (dành cho xe dẫn đường & xe chốt đoàn)

ĐỊNH HƯỚNG THIẾT KẾ
1. Màu sắc chủ đạo: vẫn là 2 màu đỏ trắng (vui lòng giữ đúng code màu đỏ của Toyota), có thể thiết kế chữ màu đỏ & background trắng và ngược lại.
2. Bắt buộc: thể hiện chữ viết tắt TFC (size lớn) + đầy đủ chữ Toyota Fan Club (size bằng hoặc nhỏ hơn) ==> có thể nhìn thấy từ xa khi logo ở trên đồng phục, xe.
3. Linh động: kết hợp logo Toyota (2 hình elip vào logo của TFC); kết hợp hình vô-lăng mờ lồng vào logo Toyota; biến tấu các chữ O thành hình mâm xe hoặc vô-lăng.
4. Chất liệu cho logo: vải thun, nón vải, decal, vải cờ phướn.
5. Về chữ www.otosaigon.com: chúng ta sẽ luôn có chỗ trên các chất liệu thể hiện logo.
6. Áo thun: logo nằm ngực trái & bên ngoài cánh tay phải + Toyota Fan Club nằm sau lưng
+ www.otosaigon.com nằm vị trí tùy ý nhà thiết kế.

Mẫu cũ, vẫn giữ nguyên chất liệu vải, thay màu cam cổ, tay áo bằng màu đỏ/ trắng (áo màu đỏ, chữ màu trắng & ngược lại)

7. Nón: HT post mẫu lên sau nhé

Link logo cũ: http://www.otosaigon.com/forum/m1052071.aspx

Nhược điểm: chữ TFC cách điệu khá đẹp nhưng chỉ nhìn thấy 2 chữ TF từ xa + kích thước chữ TFC & Toyota Fan Club không hài hòa...

Mời các chuyên gia thiết kế tiếp tục làm việc

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/7/09
1
0
0
anh ơi . em sẽ xem và báo giá cho tụi anh nha.....hy vọng có sự hợp tác vui vẻ

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Bác HT ơi post giùm em cái logo tự chế của em để bá con ném đá em cái ???

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
cuongcualu nói:
Bác HT ơi post giùm em cái logo tự chế của em để bá con ném đá em cái ???

Hình ảnh các chuyến đi nằm hết trong laptop rồi anh ơi :(. Em hy vọng có bản copy trong desktop, để CN em kiểm tra lại nha anh (đang tháp tùng bầu đoàn thê tử tại ĐL mà :D).

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Ngồi đọc bài viết của bác saigon tiger và sau đó thấy bác Thuy trâm nói về đề tài này , tự nhiên em lại nghĩ ra cái này .
Logo này em lấy ý tưởng từ chính 2 bác đó nha :D , sau đó search trên google ra chút ý tưởng để e ghép cái ÔTÔ với cái Trái tim lại ... :D
Các bác lại ném đá e đi :p
Thiết kế lại logo & đồng phục chi hội TFC: Nơi họa sĩ/ thiết kế gia trổ tài

E ăn cắp cái này bỏ vào thử xem nó khác gì không ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Mấy hình dưới của bác Quoc Viet thì chỉ nên làm biểu trưng hay biểu tượng thôi chứ nếu để thiết kế LOGO thì phải : Thật gọn - Thật đơn giản - Thật dễ nhìn ( xa và gần ) - Thật ít chữ nhưng vẫn có ý nghĩa!