Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.241
113
www.phindeli.com
longnv nói:
Kính gửi các bác.
Em là newbie và cũng thường xuyên lặng lẽ tìm hiểu các vấn đề liên quan đến Thiết kế và XD. Lý do là vì em đang có kế hoạch xây 1 căn (đang cân nhắc phương án biệt thư sân vườn kiểu hiện đại) 12mx20m tại khu Bình Thạnh Tân Cảng. Em nghiên cứu 1 số góp ý của các chuyên gia trong các thread thấy nhiều bác có ý tưởng tốt và đột phá thật. Đồng thời em nhận thấy 1 điều là chẳng có thiết kế nào hoàn hảo cả. Và 1 số ý kiến phản biện của các chuyên gia thực sự hay. Vì vậy, em đang có ý định là trong tuần tới, xin được mời bác lãnh đạo hội cùng 1 số bác KTS đang ở SG giao lưu 1 buổi ăn nhậu trước hết để làm quen tại SG, đồng thời để em chia sẻ và trình bày với các bác về mong muốn của mình liên quan đến vấn đề này.
Vì vậy chắc em nhờ bác TuanDo giúp việc này được không ạ. NHờ bác giúp danh sách các KTS kỳ cựu trong hội OSFI và lên kế hoạch mời các cao thủ giao lưu gặp mặt. Thời gian các buổi chiều trong tuần (tầm 15/4-26/4). Nếu được chấp thuận và để thuận tiện liên lạc em xin số mobil của bác Tuan Do để nhờ bác đứng ra mời các cao thủ được không ạ.
Xin cảm ơn các bác đã quan tâm đến đề nghị này

Chào bác longnv,

Bác nên tự đứng ra mở thớt mới, tiêu đề: Mời họp mặt các KTS OS. Bác tự chọn thời gian và địa điểm luôn. Việc này em không đứng ra làm trung gian được ạ. Bởi vì bản thân em cũng không quen biết hết các bác Kiến OS. Đồng thời khi tự mở thớt thì bác sẽ có cơ hội trình bày rõ các tiêu chí, mong muốn của bác về kế hoạch xây nhà. Người tham dự cũng sẽ có cơ hội hỏi/đáp trực tiếp với bác về mục tiêu và các chi tiết liên quan. Bác Kiến nào quan tâm thì sẽ đăng ký tham gia.

Số mobi của em thì nằm trong link dưới chữ ký, bác có thể liên lạc khi cần trao đổi thêm.

Chúc thành công!

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/4/11
976
12
38
Mới chỉ thấy xuất hiện tép riu sĩ tốt haobui, tonjohn, tvat còn các cao thủ khác đâu không chịu xuất đầu lộ diện luận anh hùng cho giang hồ dậy sóng nhỉ...

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Chưa lên đây thì cò có cơ hội nhận tk. Đã lên rùi xem như hết cơ hội.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
bác tập hợp quần hùng lại để đấu đá nhau giành kèo làm cái nhà của bác hay sao? Em nghĩ chả có kts nào tham dự cái ì ven của bác đâu.
Kinh tế suy thoái nhưng cũng chưa tới mức độ anh em kts hết việc làm, bác kết ai thì giao hẳn cho 1 nguời thôi, đừng mang bản vẽ lên mạng rồi ôm rổ đá vào người nặng thêm.

Hạng B2
26/4/10
136
1.534
93
eagle2408 nói:
Bác nào tư vấn thiết kế giùm em cái biệt thự trên mảnh đất 9mx21m với. Em thích kiểu hiện đại, ít góc cạnh. Cám ơn các bác nhiều
bác này khá vui tính. Cái đề bài quá sơ sài. Đem lên đây nói chơi cho vui.

Tập Lái
6/12/11
27
0
1
tranvietanhtuan nói:
bác tập hợp quần hùng lại để đấu đá nhau giành kèo làm cái nhà của bác hay sao? Em nghĩ chả có kts nào tham dự cái ì ven của bác đâu.
Kinh tế suy thoái nhưng cũng chưa tới mức độ anh em kts hết việc làm, bác kết ai thì giao hẳn cho 1 nguời thôi, đừng mang bản vẽ lên mạng rồi ôm rổ đá vào người nặng thêm.
Cảm ơn bác Tuando đã góp ý, tuy nhiên bác anhtuan nói thế chắc em cũng không dám đứng ra mở thread mời. Thực tế ra, em cũng đã nói lý do trước hết là ra mắt gặp mặt làm quen. Còn tư vấn hay công việc thiết kế cũng chỉ là 1 lý do kèm theo, bởi em cũng thấy các bác góp ý tranh luận nhiệt tình về các cviec thiết kế hay kết cấu cũng đâu phải mục đích chính là mang việc về để kiếm thu nhập cho mình đâu. Vì vậy chắc em xin rút lui đề xuất của mình và cảm ơn các bác đã có những góp ý thực tế

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
longnv nói:
tranvietanhtuan nói:
Cảm ơn bác Tuando đã góp ý, tuy nhiên bác anhtuan nói thế chắc em cũng không dám đứng ra mở thread mời. Thực tế ra, em cũng đã nói lý do trước hết là ra mắt gặp mặt làm quen. Còn tư vấn hay công việc thiết kế cũng chỉ là 1 lý do kèm theo, bởi em cũng thấy các bác góp ý tranh luận nhiệt tình về các cviec thiết kế hay kết cấu cũng đâu phải mục đích chính là mang việc về để kiếm thu nhập cho mình đâu. Vì vậy chắc em xin rút lui đề xuất của mình và cảm ơn các bác đã có những góp ý thực tế
Em nói nho nhỏ bác nghe nhé, ai cũng có cái cái tôi cả, và đặc biệt là dân thiết kế cái tôi còn bự hơn nhìu. :D

Status
Không mở trả lời sau này.