Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Topic rất hay !!
Ké anh chủ luôn !! Anh nào biết Cho mình hỏi chi phí thiết kế này tính theo m2 mặt bằng sàn hay khoán tổng thể công trình ??? Và giá cả sơ bộ là bao nhiêu ??
m6. cũng đang rất quan tâm !! Mình đang cần thiết kế cảnh quan chi tiết cho miếng đất 1000m2 ( 24mX45m ) hướng Đông Nam- Tây Bắc bên hồ nước lớn.
Xin cảm ơn các anh trước !!
Như sân vườn năm ngoái nhà e làm khoảng 3.000 m2 giá khoảng 400k/m2 bao gồm: chi phí cuốn nền, bơm cát, tạo đồi, tạo hồ, nền nhà mát, lát lối đi, trồng cỏ, đi hệ thống tưới tiêu, 3 tháng bảo dưỡng.
Phát sinh: cây kiểng, cây xanh, nhà mát, đèn chiếu sáng.
Do nhà có lượng cây kiểng và cây xanh sẳn nên chỉ tốn một ít mua bàn đá và vài cậy chà là thôi.
Noi chung là cho thỏa mãn nguyện vọng người già chứ từ ngày làm xong mấy cụ chẳng ngày nào ra đó ngồi ăn sáng cả. Mà chiều nào cũng phải bỏ ra gần 2h để đi tưới cái vườn. Nhưng người già mà, mua niềm vui cho họ rất khó, miễn sao họ vui là được...

Tập Lái
19/6/19
31
1.101
96
Đẹp và lạ! Làm mình nghĩ không khó, nhưng được độ mộc và độc đáo thì ko dễ.. Xin phép mình copy lại nhé!

mời bác..em thì khoái mí thứ này..hơi khìn khìn đâm ra nghiện mấy thứ không giống ai..!

Ngoài quê,tranh thủ đường đi,ngõ vào nhà em quanh co..lọt giữa 2 quả đồi..chắc cuối năm nay..về làm cái ngõ dư này..các bác chém giùm em..Thấy ông anh cọc chèo bên em làm VATM -TSN nhà Sóc Sơn ra chơi,em khoái quá cóp pát lun..

Thiết kế thi công sân vườn/cảnh quan

Thiết kế thi công sân vườn/cảnh quan

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Như sân vườn năm ngoái nhà e làm khoảng 3.000 m2 giá khoảng 400k/m2 bao gồm: chi phí cuốn nền, bơm cát, tạo đồi, tạo hồ, nền nhà mát, lát lối đi, trồng cỏ, đi hệ thống tưới tiêu, 3 tháng bảo dưỡng.
Phát sinh: cây kiểng, cây xanh, nhà mát, đèn chiếu sáng.
Do nhà có lượng cây kiểng và cây xanh sẳn nên chỉ tốn một ít mua bàn đá và vài cậy chà là thôi.
Noi chung là cho thỏa mãn nguyện vọng người già chứ từ ngày làm xong mấy cụ chẳng ngày nào ra đó ngồi ăn sáng cả. Mà chiều nào cũng phải bỏ ra gần 2h để đi tưới cái vườn. Nhưng người già mà, mua niềm vui cho họ rất khó, miễn sao họ vui là được...
Thank anh !! Mình hiểu đó là thi công luôn đúng không anh ??
Mình thì chỉ cần lên bản vẽ ( 3D càng tốt ) thiết kế tổng thể mặt bằng , chỗ nào cho khu nhà, cổng , trồng cây ăn trái, hoa, cây cổ thụ, đá, sân cỏ , hồ koi.....
Thi công thì tách riêng.

Hạng C
3/9/14
736
21.193
103
39
Thank anh !! Mình hiểu đó là thi công luôn đúng không anh ??
Mình thì chỉ cần lên bản vẽ ( 3D càng tốt ) thiết kế tổng thể mặt bằng , chỗ nào cho khu nhà, cổng , trồng cây ăn trái, hoa, cây cổ thụ, đá, sân cỏ , hồ koi.....
Thi công thì tách riêng.
gạch kèo nhà gỗ vọng huê các cột căm xe :D

• Like
Reactions: Tucsonden
Hạng D
15/5/13
1.547
8.963
113
37
mời bác..em thì khoái mí thứ này..hơi khìn khìn đâm ra nghiện mấy thứ không giống ai..!

Ngoài quê,tranh thủ đường đi,ngõ vào nhà em quanh co..lọt giữa 2 quả đồi..chắc cuối năm nay..về làm cái ngõ dư này..các bác chém giùm em..Thấy ông anh cọc chèo bên em làm VATM -TSN nhà Sóc Sơn ra chơi,em khoái quá cóp pát lun..

View attachment 1981102
View attachment 1981103
cống xi măng ngon hơn, zựt cao độ nhanh hơn. lốp mắc lắm