Hạng B2
1/11/09
151
1.066
93
34
  • Giờ ko nghe mùi thơm nữa, mà gỗ già rồi thì ko còn tỏa mùi đâu, với lại khi mà làm thành phẩm thì thổi PU hết rồi, có mùi cũng thành ko mùi thôi.
  • Nó là loại gỗ dùng đóng tàu bè đi biển, làm báng sung trong quân sự nên bảo đảm chắc chắn, không cong vênh mối mọt
Trích google:
Khả năng kháng sâu: Gỗ teak có khả năng kháng sâu rất tốt, được đánh giá là loại gỗ bền nhất. Gỗ teak được xếp vào nhóm 1 – Nhóm gỗ cực bền lên tới hàng trăm năm. Chính vì gỗ rất bền nên được ứng dụng làm đồ gỗ ngoài trời, làm thuyền. Ngoài ra còn được biết đến với tên gọi là gỗ báng súng. Vì thường được ứng dụng làm báng súng.
Cảm ơn bác.
Ván sàn gỗ teak có co rút nhiều sau 4 năm k bác. Em đang muốn lát sàn bằng gỗ tự nhiên, nhưng thấy ván sàn sau vài năm khe hở to quá nên hơi ngán.

Hạng D
13/1/11
2.425
32.499
113
Bữa em có nhận pm của anh @Macheda hỏi về giá cả, em nói thiệc là em không quan tâm lắm đâu. Vì cái này (gỗ với đá) tay nghề nó rất quan trọng, ván An Cường phủ Acrylic, phụ kiện Blum hay Hafele mà gặp thằng thằng dở người khi cũng ... vứt.
Chuẩn
Tây nghề là chính
Năm 2006 nhà em làm 1 bộ tủ với bàn ghế ăn toàn gỗ liễu,
Tới giờ vẫn còn đẹp long lanh, mới nhìn chả biết gỗ liễu

• Like
Reactions: chuongmed
Hạng C
25/7/18
588
2.007
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Cảm ơn bác.
Ván sàn gỗ teak có co rút nhiều sau 4 năm k bác. Em đang muốn lát sàn bằng gỗ tự nhiên, nhưng thấy ván sàn sau vài năm khe hở to quá nên hơi ngán.
Do xử lý cả thôi, phơi tốt, xử lý nhiệt tốt thì làm sao cong vênh co rút dc, kinh nghiệm làm mấy gỗ tự nhiên thì không nên làm vào mùa mưa, và báo đặt trước 1 thời gian khá thoải mái để bên mộc làm xử lý nhiệt, phơi khô cho kỹ là ổn.

Hạng B2
8/8/19
123
9.089
93
Do xử lý cả thôi, phơi tốt, xử lý nhiệt tốt thì làm sao cong vênh co rút dc, kinh nghiệm làm mấy gỗ tự nhiên thì không nên làm vào mùa mưa, và báo đặt trước 1 thời gian khá thoải mái để bên mộc làm xử lý nhiệt, phơi khô cho kỹ là ổn.

Gặp mấy thằng thợ mất dạy đưa tiền trước cho nó phơi gỗ, nó phơi xong lấy làm cho người khác anh ơi. Hàng xóm mình bị case như thế cho toàn bộ cửa nẻo và cầu thang nhưng cũng phải ngậm bồ hòn.

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Bữa em có nhận pm của anh @Macheda hỏi về giá cả, em nói thiệc là em không quan tâm lắm đâu. Vì cái này (gỗ với đá) tay nghề nó rất quan trọng, ván An Cường phủ Acrylic, phụ kiện Blum hay Hafele mà gặp thằng thằng dở người khi cũng ... vứt.
Đang có nhu cầu làm như bác, bác đã kiem được chỗ làm ưng ý chưa? Chứ gắn hàng Blum mà ko làm kĩ thì phí hết của mình.

• Like
Hạng B1
22/10/18
83
295
83
Mấy anh cho em hỏi là đóng nội thất nên đóng MDF dán veneer hay Gỗ ép dán Veneer cái nào tốt hơn nhỉ

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Đang có nhu cầu làm như bác, bác đã kiem được chỗ làm ưng ý chưa? Chứ gắn hàng Blum mà ko làm kĩ thì phí hết của mình.
Em khổ lắm anh, em mua trọn bộ Blum, hafele, bosch tính ra #140 chai, giao cho thằng em trước Tết, sáng mới hỏi nó làm tới đâu rồi, nó nói thợ nó đang đi mua ... cưa. :D:D:D Méc ông già thì ông già cười : thôi thì cho nó ... thực tập.

Hạng C
3/9/14
736
21.256
103
39
Em khổ lắm anh, em mua trọn bộ Blum, hafele, bosch tính ra #140 chai, giao cho thằng em trước Tết, sáng mới hỏi nó làm tới đâu rồi, nó nói thợ nó đang đi mua ... cưa. :D:D:D Méc ông già thì ông già cười : thôi thì cho nó ... thực tập.
biết vậy mua trc Caniry cho nó thực tập kkkkkk

• Like
Hạng C
3/9/14
736
21.256
103
39
Chuẩn
Tây nghề là chính
Năm 2006 nhà em làm 1 bộ tủ với bàn ghế ăn toàn gỗ liễu,