SCN confirmed
Hạng B1
15/12/12
81
13
8
51
Gửi các bác trang web cua bs Loan nè-
Em chưa đủ tuổi chèn link. các bác gõ google doctorloan ra trang web doctorloan.vn đó nhé.

Last edited by a moderator:
SCN confirmed
Hạng B1
15/12/12
81
13
8
51
EM đã xong đợt điều trị và trở lại làm việc một tuần rồi. Hết đau lưng và đau cổ. Nhưng sinh hoạt làm việc cũng phải giữ gìn tư thế đúng như chỉ dẫn trong thời gian điều trị. Trở lại làm việc quá nhiều việc dồn lại nên hôm nay mới viết vài lời gọi là báo cáo.
Các bác đâu lưng, côt sống, cổ ... nên thử một lần PK Đức Phúc xem sao.

Tập Lái
1/2/13
1
0
0
[font="times new roman,times"]Em ở vũng tàu mấy tháng trước em cũng có bị đau lưng và tê buốt xuống bàn chân trái ,hôm qua em đi chụp cộng hưởng ở bệnh viện Lê Lợi TPVT thì kết luận là thoái hóa cột sống thắt lưng ,lồi đĩa đêm L4/5 không chèn ép rễ thần kinh, thoát vị đĩa đệm L5/S1 ra sau trung tâm chèn ép rễ thần kinh S1 hai bên . sau đó bệnh viện họ giới thiệu em lên bệnh viện chợ rẫy ! các bác xem tư vấn cho em nên đi đến bệnh viện nào thì tốt nhất và có nên phẫu thuật hay không ? giờ em rất đang phân vân ko định hướng dc nên nhờ các bác tư vấn giúp em qua địa chỉ Email: [email protected] . Thanks [/font]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
@hung ptsc: Bác ở Vũng Tàu à?

Mổ hay không mổ (dùng VLTL, thời gian kéo dài) cũng tùy tình hình của mỗi bệnh nhân. Mổ thì cũng 'hên xui', có người thì hết, có người thì lại nặng hơn trước khi mổ.

Xin bác nói thêm: bác nhiêu tuổi, công việc hàng này là gì, tình hình tài chính ra sao,...?

SCN confirmed
Hạng B1
15/12/12
81
13
8
51
hung ptsc nói:
[font="times new roman,times"]Em ở vũng tàu mấy tháng trước em cũng có bị đau lưng và tê buốt xuống bàn chân trái ,hôm qua em đi chụp cộng hưởng ở bệnh viện Lê Lợi TPVT thì kết luận là thoái hóa cột sống thắt lưng ,lồi đĩa đêm L4/5 không chèn ép rễ thần kinh, thoát vị đĩa đệm L5/S1 ra sau trung tâm chèn ép rễ thần kinh S1 hai bên . sau đó bệnh viện họ giới thiệu em lên bệnh viện chợ rẫy ! các bác xem tư vấn cho em nên đi đến bệnh viện nào thì tốt nhất và có nên phẫu thuật hay không ? giờ em rất đang phân vân ko định hướng dc nên nhờ các bác tư vấn giúp em qua địa chỉ Email: . Thanks [/font]
Cùng đợt điều trị với em có một cậu nhỏ tuổi hơn đang điều trị, lúc em xong thì cậu ấy chưa xong nên ko biết thế nào. Cậu ấy từng mổ hồi tháng 3 năm trước mà cuối năm thì đau tê chân nên vô chổ này.
Như bác phucminh nói là mổ cũng chắc hên xuôi. Ngay cả là điều trị pp nào thì việc gìn giữ tư thế trong đi đứng nằm ngồi sau đó mới quan trọng.
Em thích chổ vừa rồi là sự chuyên nghiệp của BS và điều dưỡng, công với việc rèn luyện các tư thế để thành phản xạ khi hết đợt, chổ này còn bán các công cụ hổ trợ như gối, ghế (tất nhiên giá cao ngất :). Có điều chi phí chổ này hơi cao nên em cũng ngại giới thiệu. Tổng phí tổn bao (trừ MRI) đợt của em cả mua gối... là 15 chai. vừ rồi mua thêm cái ghế mười 12.8 chai nữa đó.

Tập Lái
3/4/13
1
1
0
Chào các bác
Hôm nay em lên mạng tìm kiếm thông tin về bệnh xem có ai bị thoát vị mà tập gym được không thì vô tình vào được page này, thấy các bác bị nhiều quá nên em chia sẻ trường hơp của em như sau
Em ở HN, đi chụp MRI thì biết mình bị thoát vị đốt L5/S1. Cũng đã uống thuốc, vật lý trị liệu nhưng chỉ đỡ thôi chứ không khỏi hẳn được, sau đó em được mách đến thầy Lang Anh, ở số 33, ngõ 64, Lê Trọng Tấn bấm và nắn lại lưng thì đến nay em đã đỡ rất nhiều, tất nhiên là không như người bình thường được nhưng sinh hoat và làm việc bình thường, chỉ là bây giờ không đá bóng và tập gym được nữa. Em đưa trường hợp của em ra vì em hiểu bị thoát vị rất khổ sở, nhất là lúc ngủ dậy đau lan xuống vùng mông và đùi rất khó chịu, ngồi lên xe máy đi làm đúng là cực hình nên em cũng mong có nhiều người chữa được như em, đây là sdt thầy 0983225316

• Like
Reactions: btpaul
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Có 1 vị thuốc nam đơn giản nhưng hiệu nghiệm cho chứng bệnh này, đó là rượu tốt (trên 42 độ) ngâm với trái dâu tằm... Cứ 1kg ngâm với ~6-7 lit rượu, sau 1 tháng là dùng được, lâu hơn càng tốt, rượt rất lành, đẹp, dễ uống, ko phản ứng phụ.
Mỗi bữa cơm uống 1 chung nhỏ, kiên trì trong thời gian dài, ngay cả khi đã hết đau, vẫn uống nhưng có thể ít lại, 2 ngày 1 chung chẳng hạn...

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
4x6 nói:
Có 1 vị thuốc nam đơn giản nhưng hiệu nghiệm cho chứng bệnh này, đó là rượu tốt (trên 42 độ) ngâm với trái dâu tằm... Cứ 1kg ngâm với ~6-7 lit rượu, sau 1 tháng là dùng được, lâu hơn càng tốt, rượt rất lành, đẹp, dễ uống, ko phản ứng phụ.
Mỗi bữa cơm uống 1 chung nhỏ, kiên trì trong thời gian dài, ngay cả khi đã hết đau, vẫn uống nhưng có thể ít lại, 2 ngày 1 chung chẳng hạn...
bài thuốc này dùng cho phụ nữ thôi nhoen bác, đờn ông uống là táo bón trầm kha đó! Em dính quả này roài!

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Bà cả nhà em cũng bị đau thắt lưng và cả đốt sống cổ. Em có người anh rể họ làm lương y hướng dẫn dùng nhang ngải cứu hơ trên đết sống đau, kết quả cực khả quan luôn. Chỉ có điều là tốn thời gian...của người khác kkk, phải tội em lười quá!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Em thì không tin mấy chuyện: đắp lá, uống lá cây,... vì bản thân thuốc Tây y cũng chỉ làm giảm đau, chứ cũng không chữa hết hẳn bệnh này.

Vì muốn cho xương, khớp trở lại vị trí ban đầu thì chỉ có vật lý trị liệu và cũng tùy theo cơ địa của mỗi người; và phụ thuộc vào những hoạt động ngày ngày của bệnh nhân nữa.

• Like
Reactions: btpaul