Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/7/10
307
8
18
B.I.G nói:
Richievn nói:
Can A3-4-3 dung k bac? Can nay dang cho ba Philipne thue?
Gia tot, nhung tang nay thi ... on lam nha bac.
kubioz nói:
Nhà em vừa đặt cọc căn hộ Phú Mỹ giá khoảng 20.4t/m2. Căn hộ này tầng 4, view đẹp và thoáng. Giá vậy là có ổn không các bác?
Giá vậy ko ổn đâu bác, người VN hay kiêng số 4 lắm, mua nhà mà mua tầng 4 coi như xong, Bác richievn nếu mua nên tránh ra nhé, theo em không phải duy tâm mà em thấy đúng y chóc luôn đó:)
Tầm tiền này bác nên tham khảo 1 số dự án xung quanh xem sao, giá cũng rẻ hơn, em đi qua Vstar thấy cái chung cư gì màu trắng kế bên cũng được lắm, mới cứng, đang giao nhà thì phải, giá nghe bạn em nó bảo tầm 15-16 chai.
Em thì duy tâm làm ăn cái gì cũng cần mới, nhất là nhà càng mới càng tốt, còn mua lại nhà cần xem lại người ở trước có "Phát" hay ko?
Nghe có vẻ hơi mê tín mong các cụ đừng chém gió ém nhé :D:D:D

Người VN là ai? Trước đây theo tích tây thì kiêng số 13, bây giờ nhiều người đi tàu về nhiễm luôn cái suy nghĩ 4 = tứ -> tử (chết). 68 = lục bát -> lộc phát. Tôi thấy thực tế nhiều người đi xe biển số quý, số mobile quý, rồi cũng thân bại danh liệt. Tôi có căn hộ PM VPH tầng 4 mới bán, chả phải xui gì, vì muốn gom tiền mua nhà phố. Từ ngày mua căn hộ tầng 4 PM, 2 vợ chồng làm ăn tốt hơn, có thêm 1 căn hộ ở TPM BD. 1/2 căn OSC Vũng Tàu, một mớ trong ngân hàng để cuối năm tính chuyện lớn. Xui hên tôi nghĩ do mình tạo ra, mình nghĩ xui thì sẽ xui, mình nghĩ hên thì sẽ hên. Và hên hay xui còn phụ thuộc vào thế giới quan của bạn. Có cái người này gọi là xui, nhưng người khác gọi là hên, và ngược lại.

Một sự thật là sales không bao giờ nói tầng 4 là xui khi bác đi mua, nhưng khi bác là người bán thì sale vin cớ tầng 4 xui để kéo giá bác xuống cho dễ bán và họ có được tiền môi giới.

Tầng 4 nếu bác thấy hợp, thích thì cứ nhích!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
bên trung quốc, số 13 là số tốt. Tuy nhiên sau này ảnh hưởng phương tây nên người ta cũng hơi ngại thôi. Mặc dù vậy cũng còn đại đa số người dùng. Số 14 bên trung quốc mới thực sự là số xấu. 14 đọc là yào si, có nghĩa là muốn chết. Bởi thế tầng các căn hộ toàn là 13A, 13B và 15. Tuy nhiên bên mình lại né 13 và trở thành 14. Một cái nữa, số 6 trung quốc cũng cực tốt, đọc phiên âm là lìu, có nghĩa là thuận lợi, là lộc...tuy nhiên phương tây số 6 lại xấu. Âu cũng là quan niệm và mọi người tự kỷ ám thị nên tự mình hại mình, chứ thực ra cũng chỉ là cái thứ tự mà thôi.

Hạng B2
23/5/12
205
27
28
hoangkhoa nói:
B.I.G nói:
Richievn nói:
Can A3-4-3 dung k bac? Can nay dang cho ba Philipne thue?
Gia tot, nhung tang nay thi ... on lam nha bac.
kubioz nói:
Nhà em vừa đặt cọc căn hộ Phú Mỹ giá khoảng 20.4t/m2. Căn hộ này tầng 4, view đẹp và thoáng. Giá vậy là có ổn không các bác?
Giá vậy ko ổn đâu bác, người VN hay kiêng số 4 lắm, mua nhà mà mua tầng 4 coi như xong, Bác richievn nếu mua nên tránh ra nhé, theo em không phải duy tâm mà em thấy đúng y chóc luôn đó:)
Tầm tiền này bác nên tham khảo 1 số dự án xung quanh xem sao, giá cũng rẻ hơn, em đi qua Vstar thấy cái chung cư gì màu trắng kế bên cũng được lắm, mới cứng, đang giao nhà thì phải, giá nghe bạn em nó bảo tầm 15-16 chai.
Em thì duy tâm làm ăn cái gì cũng cần mới, nhất là nhà càng mới càng tốt, còn mua lại nhà cần xem lại người ở trước có "Phát" hay ko?
Nghe có vẻ hơi mê tín mong các cụ đừng chém gió ém nhé :D:D:D

Người VN là ai? Trước đây theo tích tây thì kiêng số 13, bây giờ nhiều người đi tàu về nhiễm luôn cái suy nghĩ 4 = tứ -> tử (chết). 68 = lục bát -> lộc phát. Tôi thấy thực tế nhiều người đi xe biển số quý, số mobile quý, rồi cũng thân bại danh liệt. Tôi có căn hộ PM VPH tầng 4 mới bán, chả phải xui gì, vì muốn gom tiền mua nhà phố. Từ ngày mua căn hộ tầng 4 PM, 2 vợ chồng làm ăn tốt hơn, có thêm 1 căn hộ ở TPM BD. 1/2 căn OSC Vũng Tàu, một mớ trong ngân hàng để cuối năm tính chuyện lớn. Xui hên tôi nghĩ do mình tạo ra, mình nghĩ xui thì sẽ xui, mình nghĩ hên thì sẽ hên. Và hên hay xui còn phụ thuộc vào thế giới quan của bạn. Có cái người này gọi là xui, nhưng người khác gọi là hên, và ngược lại.

Một sự thật là sales không bao giờ nói tầng 4 là xui khi bác đi mua, nhưng khi bác là người bán thì sale vin cớ tầng 4 xui để kéo giá bác xuống cho dễ bán và họ có được tiền môi giới.

Tầng 4 nếu bác thấy hợp, thích thì cứ nhích!
sợ xui thì qua nhà bè đi mua giúp mình :)). đất nền chắc k sợ xui

Hạng D
15/12/06
1.211
5.243
133
39
Mặc dù đã có nhiều bài viết về HAGL 3 New Saigon rồi...nhưng em vẫn xin các bác tí ý kiến về chỗ này ah....Các bác đang ở và đã từng ở thấy chất lượng của nó như nào ah...Vì em cũng đang cân nhắc thuê chỗ này ở thử 1 vài tháng xem thế nào...

Em thì em thích ở Phú Mỹ, nhưng bà cả nhà em thích HAGL 3 vì cái hồ bơi, khuôn viên trong này, và được cái nó phơi đồ kín...:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Chà phơi cái gì mà cần kín dữ vậy :D. CHỗ phơi đồ không nên lộ ra mất thẩm mỹ, nhưng thông thoáng thì tốt, còn không thì chơi máy sấy thêm chút tiền điện.

Hạng D
15/12/06
1.211
5.243
133
39
hoangkhoa nói:
Chà phơi cái gì mà cần kín dữ vậy :D. CHỗ phơi đồ không nên lộ ra mất thẩm mỹ, nhưng thông thoáng thì tốt, còn không thì chơi máy sấy thêm chút tiền điện.
Ý của em là Phú Mỹ bị 1 nhược điểm là phơi đồ nó cứ lộ ra mặt tiền...nên chạy xe từ đường Nguyễn Lương Bằng về HQv nhìn lên tòa nhà..thấy đồ của dân cư phơi hết ra mặt tiền...:D:D:D:D

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
PM chủ đầu tư và thiết kế hơi tiết kiệm, chỗ loggia phơi đồ đó làm lam gió bằng nhôm che lại thì đẹp ngay. Còn nếu không có lam che thì chịu khó phơi sào thấp ở dưới nhìn lên sao thấy. Căn hộ cũ của mình làm luôn khung cửa nhôm kính áp vào loggia luôn cho lịch sự. Vả lại loggia của PM thường thụt vào trong 1 chút chứ đâu có nhô ra ngoài, trông cũng còn đỡ.

Hạng D
9/5/09
3.411
16.179
113
Em có làm cái màn sáo che lại bên ngoài thì một hôm đi làm về được bảo vệ thông báo nguyên dàn đã ... đậu xuống sân :(

Status
Không mở trả lời sau này.