Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
Giữ chỗ là cơ hội để bác có thể mua được đúng căn mà truyền thông đưa ra (thường là những căn diện tích nhỏ và giá tốt) đó là bác có ít điều kiện. Còn nếu bác có thông thả điều kiện thì bác được ưu tiên chọn vị trí tốt, phù hợp với nhu cầu của bác.
Điển hình, căn hộ Homyland 2 ở Quận 2. Thời gian đầu mở bán, khác hàng đã quan tâm và giữ chỗ - mua những căn 60 m2 (2PN) và những căn view sông rất nhiều.
Đúng là thời buổi khó khăn, chính là lúc này - chúng em sale BĐS đã trao cho khách hàng những cơ hội để sở hữu một ngôi nhà phù hợp - quan trọng là khách hàng có nhận nó hay không?

Hạng B1
23/6/13
79
0
8
34
quangdanh.com
khách hàng của em giữ chỗ đất nền ở bình dương, sau đó sàn bị giải thể và kg lấy lại đượ tiền. các bác cứ mua cho chắc ăn.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.431
113
Tui vữn chưa hiểu ý nghĩa của việc giữ chổ cho lắm, ví dụ như 104 căn mà có 300 phiếu thì bèo bọt cũng có căn đến 4-5 người giữ, rồi làm sao tiếp? Hay tổ chức đấu giá? Nếu vậy thì làm buổi đấu giá cho hoàng tráng, không phải mở bán mà là đấu giá, cũng hay mà !

Hạng B1
5/8/13
86
76
53
ngkim2010 nói:
Tui vữn chưa hiểu ý nghĩa của việc giữ chổ cho lắm, ví dụ như 104 căn mà có 300 phiếu thì bèo bọt cũng có căn đến 4-5 người giữ, rồi làm sao tiếp? Hay tổ chức đấu giá? Nếu vậy thì làm buổi đấu giá cho hoàng tráng, không phải mở bán mà là đấu giá, cũng hay mà !
Xếp theo thứ tự ưu tiên 1,2,3...n bác ạ. Bác nào xuống tiền giữ chổ đầu tiên thì ưu tiên 1, các bác xuống tiền giữ chổ đúng vị trí lô đất, căn hộ đó thì theo các thứ tự ưu tiên 2,3...n tiếp theo.

Khi tung bảng giá chính thức ra thì khách hàng sẽ đc giải quyết mua theo thứ tự ưu tiên.

Bác nào ưu tiên 1 sẽ đc ưu tiên quyết định trước, nếu bác không mua thì chuyển xuống đến bác ưu tiên 2 rồi đến bác ưu tiên 3.....n. Nếu bác ưu tiên 1 quyết định mua thì các bác kia vui lòng nhận lại tiền đặt chổ.

Em cũng đang nhận đặt chổ của 56 lô, thấy có nhiều khách hàng đến nhưng có 1 số bảo thời buổi này làm j đặt chổ cho phức tạp nên em mang lên đây tham khảo ý các bác :D

Hạng B1
11/7/13
64
1
0
Gặp nhiều KH muốn lô đẹp, giá tốt, bảo đặt giữ chỗ thì không chịu, đến ngày mở bán không lấy được căn ưng ý thì lại tiếc rẻ, than mất thời gian

Chả hiểu nổi

Status
Không mở trả lời sau này.