Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
Tôi mua 20 lượng vàng miếng SJC từ tháng 8 năm ngoái với giá 38,5 triệu đồng. Sau gần một năm cất giữ bị lỗ gần 1,7 triệu đồng mỗi lượng. Vậy giờ tôi có nên bán để đầu tư sang bất động sản? (Thu Hương, TP HCM).
Tôi 32 tuổi, làm trưởng phòng đối ngoại của một công ty thực phẩm tại quận Tân Phú, TP HCM. Vào tháng 8 năm ngoái, khi giá vàng ở mức 38,5 triệu đồng, tôi đã dồn hết số tiền gần 800 triệu đồng có được sau 10 năm đi làm để mua 20 lượng vàng miếng SJC với hy vọng giá sẽ tăng lên.
Đến nay, đã gần một năm trời và 20 cây vàng ấy chẳng những không sinh lời mà còn sụt giảm gần 34 triệu đồng (mỗi lượng giảm gần 1,7 triệu đồng). Do đó, giờ tôi muốn bán hết số vàng này dồn tiền vào mua bất động sản.
Tuy nhiên, tôi lại sợ giá vàng thời gian tới tăng lên trong khi thị trường bất động sản tiếp tục đi xuống thì lúc đó tôi sẽ bị thiệt đơn, thiệt kép. Thật sự giờ tôi rất băn khoăn không biết nên làm gì để đồng vốn của mình sinh lời tốt nhất. Rất mong các bạn tư vấn giúp.
http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-...nen-ban-vang-dau-tu-bat-dong-san-3018111.html
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Em ko có 20SJC nên ko dám tư vấn, nhờ các cao nhơn giúp đỡ chị ấy :)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.575
113
Sài Gòn
Tính đến thời điểm này chị í lỗ 80 chai.
Thiệt, giá vàng lên 50 triệu/1m2 thì lại hỏi tiếp Thời điểm này có nên bán vàng đầu tư bất động sản?
Vẫn cùng 1 câu hỏi : )))

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Nên mua căn hộ cho thuê. Ít ra mỗi tháng kiếm 5-6%. Thấy em bơm căn hộ ghê không. Bác nào mua căn hộ, em ...bán :)

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Vào thời điểm này thì đầu tư bđs khá là phù hợp, nhưng còn vụ bán gold thì em lại không dám ý kiến ạ

Hạng B1
2/1/13
55
4
8
Hỏi nhanh đáp gọn: Thời điểm nào cũng vậy, với những bác nào đang là chủ của yến, tạ, tấn... vàng và chưa dính tới bđs thì tốt nhất vẫn ko đụng đến bđs làm chi. Với những bác nào đang ém vàng trong nhà và đã liên quan tới bds rồi thì bác này ắt sẽ biết lúc này đã nên tóm bds hay chưa thôi mà (trường hợp bác này thì có lẽ lại ko cần fai bán đi hay ko vì họ sẽ có thêm mối xoay trở từ những nguồn # ngoài vag)

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Giờ mình mà có dư giả tiền thì mình đầu tư vào kiến thức bản thân, có time thì đi du học ngắn ngày. Đảm bảo trời không phụ, giờ này mà còn đâm đầu vào BĐS chỉ có chết

Status
Không mở trả lời sau này.