Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Nếu tiền chỉ đến Cross thì nên mua Cross bản base. còn lên đến V hay HV thì không còn chênh so với CRV bao nhiêu nữa, chưa kể giờ mua Cross thì kèm lạc kha khá và giá hình như cũng lên mấy chục.
Có những thứ Cross không thể bằng :
- Nội thất đẹp hơn, rộng hơn
- Hệ thống treo tốt hơn
- Băng giữa thì CRV ngồi khoảng để chân rộng nhất, hơn cả CX5
- thi thoảng đi cung đường ngắn nhưng cần đi 07 người vẫn có thể nhét dc thêm 02 người.
xăng coi như bằng nhau, không tính làm gì.
Nhiều người quan tâm cuối vòng đời hay đầu vòng đời, cá nhân mình tích thì mua, chạy 05 năm có điều kiện lại đổi con khác. không thì cứ chạy, đều là những con xe cũng lành, ổn định
chuẩn ko cần chỉnh.
Như e... chạy 1 mình mà đi full 7 chỗ... thấy dư quá trời, lãng phí. Đúng được cái mắt.

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Em đảm bảo với bác nếu bà xã đi xem xe ở mazda sẽ chốt ...cx8 vì vẻ ngoài bóng bẩy và nội thất ngồi rất sướng trong đám xe bình dân (tất nhiên lăn bánh pre 1 cầu khoảng hơn 1,3 tỷ).
Nhu cầu như anh mô tả.
Dẫn vợ đi coi con CX5 màu đỏ. Ko chốt mới lạ :D.

Tập Lái
9/1/18
43
43
18
34
ngó qua Outlander đi bác, ra biển tỉnh có 867 thôi, em cũng phân vân cross và crv. Cuối cùng quay đầu chọn Out.

Chênh với Croos tầm 20-30 nhưng bác được 5+2, thương hiệu Nhật, ngoại hình đẹp, chỉ ráng cố nuốt cái nội thất là được
Em giống bác :D đang chờ hết tháng ngâu lấy xe.

• Like
Reactions: espada
Tập Lái
9/1/18
43
43
18
34
Bởi vậy mới nói bác chủ cần thử ngồi CX5 với CRV rồi hãy quyết đó bác, Cross nội thất vừa xấu vừa chật so với 2 con kia, ngoại thất cũng xấu nốt. Nếu tầm tiền đến đó thì chịu, chứ tiền còn lên được thì bèo cũng CX5, mình vote CRV kaka.View attachment 2749172
Đã thử cross, crv, cx-5 và Out. Vẫn ưng CR-V nhất nhưng khả năng chỉ ráng được Out base :D nếu bác chủ dư dả thì cứ CR-V mà xử, nam nữ đều xài ổn.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Với điều kiện trên của bạn, tôi sẽ chọn Hyundai Tucson mới ra mắt, phụ nữ đi thì bao đẹp và hợp, bản máy dầu tiết kiệm và hiện đại bậc nhất phân khúc. CRV thì cuối vòng đời, Cross thì chạy chán, CX5 chạy hay nhưng cũng cuối vòng đời rồi.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Trong đám này em thấy CRV ngon nhất. Nhưng giá cứng nhất. Em vote CX5 hài hòa mọi thứ so với giá bán. CRV em ko thể luốt nổi cái cách âm khoang máy của ông honda. Ai đời cục máy 1.5 bé xíu mà tiếng máy vọng vào còn to hơn cả mấy con bán tải máy dầu

Hạng C
28/2/15
980
690
93
39
ngoài việc mua xe theo sở thích kiểu tiền không quan trọng, thì chiếc nào cũng được, mai mốt không thích thì mua chiếc khác.
riêng mình, cùng tầm tiền hoặc chênh ít thì hạng B+ không thể bằng hạng C thực thụ. Đi cái xe rộng rãi nó khác với cái xe chật chội lắm.
còn vòng đời, thì xe cuối vòng đời thường ổn định, ít lỗi, (CRV mới ra cũng bị la um sùm, sau này hết rồi), CX5 thì ngoài bệnh tai thối thì nội, ngoại thất, máy móc cũng ổn, mình đi cx5 2017 tới giờ chỉ có nội thất cũ và tai thối thôi, còn máy móc thì vẫn như lúc đầu.
lỗi model: xe Nhật thì thay đổi cũng không quá đáng như Santafe hay sorento, nên không đáng lo vụ này.
Số chỗ ngồi: xe gia đình thì 7 chỗ hay hơn 5 chỗ (tiện đủ đường, kẹt nhét thêm người được, đi chơi xa không xài ghế thì vẫn rộng rãi để nhét đồ). Nhà mình 6 người mua 2 chiếc 5 chỗ vẫn thiếu, nên phải bán 1 chiếc để dành tiền mua chiếc 7 chỗ, chứ tết đi Đà Lạt thôi mà đồ chất lên tới nóc chiếc CX5

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
xe cuối vòng đời đâm đầu vào mua, hiện giờ honda ra mẫu mới giá sẽ rẻ hơn giá mẫu cũ, vi dụ Civic thế hệ mới giá đề xuất rẻ hơn mẫu cũ

• Like
Reactions: DucTung1909