Hạng F
3/10/15
9.838
12.103
113
Kiện mất thêm tiền toà án rồi lu xu bu đủ chuyện cuối cùng bao sai trái vẫn dồn vào mình thì thôi cứ thế đóng phạt mẹ cho rồi.
Mốt cứ đi rùa bò cho kẹt xe thì nhà nước sẽ đổi biển tốc độ lên chút cho mà chạy.
Bao năm qua lỗi tốc độ luôn đầu bảng phạt và thu bằng, nay có lỗi rượu là dữ hơn rồi, mình bị tốc độ dù sao cũng thuộc hàng hai nên chưa đến mức lên giá treo cổ đâu mà lo.

Hạng C
3/2/20
707
819
93
Thì chạy đúng mắc gì sợ như a. Lỡ không để ý bị bắt thì mình sai mình chung tiền. Mắc gì làm lồng lộng lên.
Sợ cái gì chứ? Ai nói anh sợ lúc nào? Bớt nhét chữ vô miệng người khác, anh đang chụp mũ ng khác à

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Vấn đề là bác chả có chứng cứ chứng minh mình chạy không tới 74km/h? Còn conan họ có số trên súng bắn, có toạ độ điểm bắn. Tất nhiên bác có quyền khởi kiện, đúng sai thì đã rõ, nhưng tất nhiên bác sẽ tốn thêm một mớ chi phí nữa
Chả có line nào để thắng cả đâu, có mà kiến kiện khoai!
Ngay cả cái chuyện định chuẩn trên thiết bị của Họ thì cũng chỉ họ biết, xê dịch sai số 5-10% là khác nhiều lắm.
Như Mình đây, ngay tại cái xứ gọi là dân chủ, bị bắn lố 21ml/h ( Khung nó phạt 15-20 là khác, trên 20 là khác) trong khi rõ là nhìn mình ko chạy tới vậy... Cuối cùng, thôi đành chịu cho qua, có vài trăm usd, đi kiện thắng thua chưa biết mà tốn mẹ nó thời gian đi hầu!

Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Tọa độ là tọa độ của cây súng, còn tọa độ trên app của bác là tọa độ của xe. Chưa tính tới thời gian giữa súng và app của bác không đồng bộ nhau nữa. Đóng đi bác ạ.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Ngay cả cái chuyện định chuẩn trên thiết bị của Họ thì cũng chỉ họ biết, xê dịch sai số 5-10% là khác nhiều lắm.
Như Mình đây, ngay tại cái xứ gọi là dân chủ, bị bắn lố 21ml/h ( Khung nó phạt 15-20 là khác, trên 20 là khác) trong khi rõ là nhìn mình ko chạy tới vậy... Cuối cùng, thôi đành chịu cho qua, có vài trăm usd, đi kiện thắng thua chưa biết mà tốn mẹ nó thời gian đi hầu!
Căn bản nói nói thiết bị của mình k đủ chuẩn để làm thiết bị căn cứ nên chịu thôi bác,

dEs
11/5/20
2.091
139.706
113
Anh giải thích cho đoạn này, anh đang chạy trên đường tốc độ cho phép 60km/g.
Theo chứng cứ của anh, Lúc 14:21:17 a đang chạy 90km/g; đến 14:21:37, tức 10 giây sau, vẫn trên đường đó, anh chạy 65 km/g.
Bỏ qua vụ sai thời gian, bỏ qua vụ sai tọa độ, anh giao bằng chứng này cho CA, anh có thắc mắc họ có thể phạt anh vượt quá tốc độ 90/60 ko???
Cái file này là trong hộp đen của xe hả bác ?

Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
có khả năng cái danh sách phạt được nhập thủ công khi đã ra văn bản xử phạt (!?), nên nhập nhầm chút xíu thôi, bác chủ thử khiếu nại xem, số sẽ được điều chỉnh khớp ngay và luôn... :D

nói chung, đi đóng phạt đi.

Hạng F
16/7/15
6.296
25.158
113
"trong khi rõ là nhìn mình ko chạy tới vậy" cái này chỉ là "cảm giác" của anh thôi;
chưa tính cái đồng hồ tốc độ trên xe chắc gì đã chuẩn :D