Hạng C
3/12/19
723
1.885
93
Đồng nai
Em cũng có thói quen về gần nhà là bấm còi nhưng không phải báo cho người nhà mà là để các ba các má trong hẻm dắt xe vô sân :D cái hẻm có 3m ô tô ra vô suốt mà xe máy toàn dựng ngoài đường trong khi nhà thì xây sát ra mép đường k chừa sân :(:(:(

Hạng F
29/10/16
11.503
21.767
113
Pháp
Em thì để ý ở các đường làng, phố nhỏ, khi vào trong khu nhà cửa đông đúc thì có những đường ngã đâm ra đâm vào, theo kinh nghiệm thì họ nói đến những giao điểm .... hẻm hóc thì nên bấm kèn để ... các Kamikaze, Ninja phóng ra bất ngờ là bỏ mạng .... cái nầy cũng có thể nằm trong thói quen và kinh nghiệm lái

Tập Lái
25/3/20
36
23
8
42
Trong xóm nhà mình có 1 con nhỏ cặp bồ với 1 thằng nhóc trẻ trâu chạy con Hyundai i10 mà làm như nó chạy Lexus hay Mer hay cái xe gì đó to tát. Khi đến rước là nó bấm còi, lúc về nó cũng bấm còi để báo hiệu cho nhau. Đang ngủ hay yên tĩnh giật cả mình. Hôm bữa mình đi du lịch qua đêm, mình mang cái loa kéo đặt sát vách phòng ngủ nó rồi bật nhạc cho nghe nhạc tiếng "rên rỉ a á ớ" cả đêm.
Chờ hoài 1 câu than phiền mà ko thấy để mình chửi vào cái mặt trẻ trâu nó.

Hạng B1
17/12/14
52
13
8
E ít khi dùng còi, chi khi nào thật cần thiết như khu e hay họp chợ 2 bên đường, mấy bà mấy mẹ cứ nghênh ngang ra đường lững thững nên mới bấm.
Mấy thằng thailan nó sang đây đi taxi thấy bấm còi loạn xạ. Nó nói ở bên nó là ăn đấm rồi

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Nhắn tin chửi ngay đi Bác... là loại ô nhiễm tiếng ồn. Nhà em trước cũng có 1 ông về đến là inh ỏi cho người nhà nó mở cửa. Em nhắn tin chửi thẳng... Mất lòng nhưng được việc...chịu đựng là Stress luôn

• Like
Reactions: hungdaobao1982