Thảo Luật Chung Thôi rồi... Lượm ơi...

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Bác Phèo đẩy hết đất rồi nên dìm thôi. Nhưng ko cần dìm thì nó cũng xuống ah. Chúc mừng bác Phèo!
Dìm gì đâu bác.
đang làm con thằn lằn chắc lưỡi đây bác ơi...
bán xong nó lại lên tiếp...
hix, hix, hix...

chán đời quá chắc kiếm cần câu với mồi đi câu cá như bác cho khuây khoả ...
xì chét quá chời......

Hạng D
8/4/11
2.479
9.015
113
DVC có mở thêm gấp đôi thì vẩn kẹt thôi bác ạ.
Hiện tại kẹt chính là đường Võ Chí Công (tỉnh lộ 25b củ) quẹo vào Cảng. Dồn ứ ở đây gây ra ùn tắc, gây ức chế cho mọi người đi từ Q7 sang Q2.
Giờ ráng sống chung với kẹt xe đến khi hoàn thành vòng xoay Mỹ Thuỷ thôi. Em đoán bèo bèo phãi 2025
Những người đi về đường ĐVC hàng ngày như mình thì chú ý 1 chuyện hết sức quan trọng.

Mật độ xe cont tăng lên rất nhiều từ đầu năm đến cách đây khoảng 2 3 tháng. Có những đỉnh điểm vào tháng 5 tháng 6 gần như 2 đến 3 ngày trong tuần kẹt xe đặc biêt là khoảng 9h sáng và sau 7h tối.

Tuy nhiên kể từ cách đây 3 tháng mọi thứ đã tốt lên rất ngạc nhiên, khá hiếm khi kẹt cont và nếu có thì kẹt đa số ở đường dẫn cầu Phú Mỹ ko phải phía ĐVC, tối từ 3 tháng đến nay chưa thấy kẹt lần nào.

Chuyện gì đã xảy ra? Mùa này cảng ế hay đã có sự cải tiến trong việc giấy tờ bên trong cảng làm cho thời gian vào ra của cont nhanh hơn? Lưu ý đa số cont kẹt là vì bản chất của cái cảng, thời gian xử lý quá dài dẫn đến dồn ứ ngoài đường và gây kẹt xe.

Như mình đã nói và lặp lại rất nhiều lần mình đếch phiền cont mình chỉ phiền khi cont nó kẹt. Nên có ai có info gì ở cảng hay biết gì khác thì update cho bà con hay.

Thêm 1 chuyện nữa, ĐVC đang chuẩn bị mở thêm 1 làn nữa, chẳng cần phải làm gì chỉ phải xẻ miếng đất ở giữa. Làm xong chắc trong vòng vài tháng, thế thì sẽ càng bớt kẹt xe.

Hạng C
25/7/11
840
51.064
93
DVC có mở thêm gấp đôi thì vẩn kẹt thôi bác ạ.
Hiện tại kẹt chính là đường Võ Chí Công (tỉnh lộ 25b củ) quẹo vào Cảng. Dồn ứ ở đây gây ra ùn tắc, gây ức chế cho mọi người đi từ Q7 sang Q2.
Giờ ráng sống chung với kẹt xe đến khi hoàn thành vòng xoay Mỹ Thuỷ thôi. Em đoán bèo bèo phãi 2025
Anh nói chính xác là nó phụ thuộc vào cảng. Nhưng anh nói ko chính xác chỗ 2025. Vì đơn giản nếu như thế chỉ cần tăng năng suất cái cảng hoặc giảm bớt tải cái cảng thì mọi chuyện sẽ bớt. Và đó là cái ta đã và đang thấy kể từ sau khi nod chia tải qua cảng Phước Long.
Và nếu phụ thuộc vào cảng thì có xong cái Mỹ Thủy cũng thế thôi.

Mỹ Thủy chỉ giúp share bớt cont sang bên vdd2 và như thế nếu mở rộng đvc để mở cái đường xe máy rộng lên và thêm 1 làn ô tô, mọi chuyện sẽ khá hơn nhiều cho dù cont vẫn chạy nhưng đường thông hè thoáng thì kệ tía nó chạy

• Like
Reactions: dauxanh