Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Có trẻ nhỏ trong xe mà anh chủ, nhường nhịn nhẹ nhàng thôi anh !

Hạng D
9/1/16
1.672
3.271
123
48
Sài Gòn
Bị hoài vụ này nên nhịn thôi. Bác giữ khoảng cách an toàn nên thằng kia chèn vô, thấy nó lên không muốn nhường thì đút sát vô xe trước. Bác lưỡng lự vài giây nên bị chèn vô chỗ trống. Ra đường gặp cái dạng hơn thua thế này, nhịn cho lành.
Bản chất là quá độ tự 2 bánh lên 4 bánh, nên cái nết 2 bánh ăn sâu vào người rồi.

Hạng D
21/12/17
1.785
2.748
113
40
Bác chủ hơn thua với nó làm cái gì, khi nào mình đi xe tăng thì hãy chơi tới bến với nó. Chấp nhất làm gì cái bọn hoang dã chưa được thuần chủng.

Hạng F
28/8/19
6.722
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Tôi thấy chủ thớt lái bthg mà, với tốc độ này thì quá chậm lách tránh qua là đúng rồi. Lỗi là xe trong ra quá ẩu ko nhìn ko nhường xe đi thẳng. Mà thằng đó lái kém, muốn ra là phải tăng tốc sát đít xe trên rồi lấy 1 phát lọt vô khe, khi đó cùng lắm xe sau nhóm thắng nhưng an toàn chứ đâu ngang đầu mà đút ra ép người ta né đè vạch.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/6/19
244
195
44
43
Bác đi có hơn gì ông kìa, sao bác không thắng lại mà lấn qua làn ngược chiều, nếu có xe đối diện là bác hốt người ta luôn rồi

Hạng B2
18/6/19
244
195
44
43
Công nhận chủ thới dũng cảm thật.
Trên xe có gia đình, con nhỏ mà chạy xe quá ẩu (theo cảm nghĩ cá nhân).
Bác nói chuẩn luôn, mịa gặp chiếc xe tải đối diện thì ăn cho hết

Hạng B2
18/6/19
244
195
44
43
Tôi thấy chủ thớt lái bthg mà, với tốc độ này thì quá chậm lách tránh qua là đúng rồi. Lỗi là xe trong ra quá ẩu ko nhìn ko nhường xe đi thẳng.
Đây là thói quen đi xe máy, hở tí là lách qua, đi chậm thì thắng lại, mắc gì lách qua làn ngược chiều

Hạng D
7/4/14
1.349
1.890
113
anh chủ cũng chạy dịch vụ phải không?
Chứ xe kia thì e biết chắc rồi.

Hạng F
28/8/19
6.722
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Đây là thói quen đi xe máy, hở tí là lách qua, đi chậm thì thắng lại, mắc gì lách qua làn ngược chiều
Đồng ý! Nhưng thông cảm đôi khi là phản xạ trong tích tắc. Bởi vì ko có lươn cứng nên đôi khi lách Mẹ nó qua ngược chiều mà điều này nguy hiểm. Còn trong phạm vi lane cùng chiều việc lách khẩn cấp có thể chấp nhận.
Xin lỗi vì mình nói trong đk nó khác GT ở Vn ! Mình lái ở đây lâu lâu cũng gặp mấy vụ như vậy và Mình toàn lách thôi, đạp thắng gấp là con xe sau nó ủi đít chắc tất nhiên muốn làm được phải cập nhật tình trạng xe cộ chung quanh, xe nào ở đâu quanh mình...ưu tiên dùng ga ko dùng thắng! Mình ko cổ súy việc này bởi muốn làm được Bạn phải có trình lái thật là good mới được!

• Like
Reactions: Morningcui